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Tutunze Mazingira yanayotuzunguka 

 

Usafi wa Mazingira suala 

muhimu kwa jamii yeyote 

inayohitaji kuwa na afya 

njema, jamii inayohitaji 

kuishi bila maradhi na jamii 

yoyote inayohitaji kuwa na 

uchumi imara na endelevu. 

Mazingira yanayotuzunguka 

yanahitaji jamii yenye kuona 

umuhimu wa kuhakikisha 

kuwa mazingira yanakuwa 

safi,rafiki na mazuri ili 

kuhakikisha kuwa binadamu 

na viumbe wengine 

wanayafurahia. 

Maradhi mengi ya mlipuko 

yanatokana na jamii kuishi 

katika mazingira 

yasiyofanyiwa usafi wa 

kutosha na hivyo kuruhusu 

mazalia ya vijidudu vya 

magonjwa. 

Serikali Wilayani Same 
inatambua umuhimu wa 

kuishi kwenye mazingira safi 
imeweka utaratibu mzuri wa 
kufanya usafi maeneo 
mbalimbali ikiwa ni pamoja 
na kuwa na gari maalum la 
kuzolea taka mtaani. 

Serikali imeelekeza kila mtoa 
huduma kwa jamii 
ahakikishe ameweka kifaa 
maalum cha kunawia mikono 
kwa maji tiririka. 

Serikali imetangaza kuwa 
kika jumamosi ya mwisho wa 
mwezi lazima wananchi wote 
wajitokeze kusafisha 
mazingira 
yanayowazunguka. 

Kwa upande wa Serikali 
imefanya jitihada za kutosha 
kuhakikisha kuwa wananchi 
wake wanaishi kwenye 
mazingira safi japo wapo 
baadhi ya wananchi 
wanatupa taka hovyo na 
hawawekissafi mazingira 
yanayowazinguka. 

Kila mkazi ana jukumu la 
kuhakikisha eneo la mita 
tano (kila upande) kutoka 
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ilipo nyumba yake linakuwa 
safi. 

Wananchi wanapaswa 
kupeleka taka kwenye gari la 
taka kila linapopita kwenye 
maeneo yao. 

Ni marufuku kutupa taka 
kwenye mitaro au makorongo 
na iwapo utapatikana 
unafanya hivi sheria 
itachukua mkondo wake. 

Tukumbuke kuwa Mtu ni Afya 

na Afya ni Mtaji. 

 KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE BW.ISMAIL ALI 

USSI ARIDHIA UTEKELEZAJI WA MIRADI SAME. 

              

Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2025 Ndg. Ismail Ali Ussi akizindua Mradi 

wa Maji Mroyo-Kizangaze. 
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Kiongozi wa Mbio za Mwenge Ndg.Ismail Ali Ussi ameelezwa kuridhishwa na 
utekelezaji wa Miradi nane ya ya Halmashauri ya Wilaya ya Same iliyofikiwa 
na Mwenge wa Uhuru iliyokuwa na thamani ya shilingi bilioni 2.7. 
 
Akizungumza alipokuwa kwenye uzinduzi wa Mradi wa maji Mroyo-
Kizangaze, Maore Wilayani hapa Kiongozi huyo alisema utekelezaji wa Miradi 
yote iliyofikiwa na Mwenge imefanywa kwa kuzingatia taratibu zote muhimu 
za Serikali. 
 
“Niwapongeze sana viongozi wa Halmashauri ya Wilaya ya Same kwa 
usimamizi mzuri wa Miradi kwani tumekagua Miradi pamoja na nyaraka zake 
zote na hakuna mashaka yoyote tuliyokutana nayo,hongereni sana” 
alipongeza Ndg. Ussi. 
 
Akizungumzia mbio za mwenge wa Uhuru Wilayani Same Mkuu wa Wilaya ya 
Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni alisema ukiwa Wilayani Same Mwenge wa 
Uhuru ulizindua Kituo cha Mafuta cha Mayai (Tsh.mil.431) uliweka jiwe la 
Msingi Zahanati ya Masandare (Tsh.Mil 50.5) ambapo pia ulizindua barabara 
ya lami Same Mjini yenye urefu wa km 1.43(Tsh.mil.980.9) 
 
Alisema Kiongozi wa mbio za Mwenge Kitaifa Bw. Ismail Ali Ussi alipata nafasi 
ya kugawa majiko ya gesi 40 kwa wajasiriamali ili kuunga mkono jitihada za 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za matumizi ya nishati Safi ya 
kupikia,majiko hayo yalinunuliwa kwa shilingi milioni 1.9 ambazo zilitokana 
na mapato ya ndani ya Halmashauri. 

Mwenge wa Uhuru pia uliweka jiwe la Msingi kwenye Miradi wa Maji Mroyo-
Kizangaze (Tsh.bil 1.1) na kuzindua Nyumba ya Mwalimu Shule ya Sekondari 
Misufini Goma (Tsh.mil 98.1) 
 
Miradi mingine iliyofikiwa na Mwenge wa Uhuru Kikundi cha Wajasiriamali 

cha Vijana Welding chenye mtaji wa shilingi milioni 13. 

Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru pia alipata fursa ya kugawa viti na 

meza 200 vyenye thamani ya shilingi  milioni 22 kwaajili ya shule za 

Sekondari. 
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DC AIPONGEZA HALMASHAURI YA SAME  UKUSANYAJI 

MAPATO 

 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni 
  

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni amewapongeza 
Watendaji na Madiwani waliomaliza muda wao wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Same kwa kusimamia vyema ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na 
kuweza kufikia zaidi ya asilimia 100 ya lengo la kukusanya Bil.3.4 iliyojiwekea 
kwa mwaka wa fedha 2024/2025. 
 
Ametoa pongezi hizo kwenye kikao cha kawaida cha Baraza la Madiwani 
ambapo alisema kazi kubwa imefanyika kwenye ukusanyaji wa mapato ya 
Halmashauri ambapo Makusanyo yameweza kufikia Bilioni 3.6 
 
"Nichukue nafasi hii kuwapongeza sana Madiwani, Mkurugenzi na watendaji 
wengine kwa kazi kubwa mliyofanya ya kusimamia mapato,na tunapouanza 
mwaka mpya wa fedha hakikisheni mnafikia malengo mliyojiwekea"alisema 
Mhe.Kasilda  
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WANANCHI SAME WAONYWA KUTOJIUNGANISHIA 
MAJI KWA NJIA ZA ZISIZO RASMI 

 
Wananchi Wilayani Same wameonywa kutotumia njia zisizo rasmi 
kuunganishiwa huduma ya Maji kwani kufanya hivyo ni kosa kisheria na 
watakaobainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yao.  
 
Onyo hilo limetolewa na Mkuu wa Wilaya ya Same, Mheshimiwa Kasilda 
Mgeni, wakati wa kikao cha wadau wa maji kilichoandaliwa na Mamlaka ya 
Maji Safi na Usafi wa Mazingira (SAMWASA) wilayani Same. 
 
 Mhe. Kasilda amesema vitendo vya wizi wa maji vimekuwa kikwazo kikubwa 
kwa Mamlaka hiyo kufikia malengo ya utoaji wa huduma bora ya maji kwa 
wananchi.  
 
"Kuharibu miundombinu ya maji au kujiunganishia maji kwa njia ya wizi ni 
kosa kisheria na ukikutwa utashtakiwa kwa makosa ya uhujumu 
uchumi"alisema Mhe. Kasilda 
 
Aidha, amewataka wananchi kulipa ankara za maji kwa wakati ili kuwezesha 
mradi wa maji wa Same -Mwanha-Korogwe (SMK) kujiendesha kwa ufanisi na 
kuongeza mtandao wa huduma kwa maeneo ambayo bado hayajafikiwa na 
huduma hiyo muhimu. 
 
Kwa upande wake, Mkurugenzi wa SAMWASA, Mhandisi Rashid Mwinjuma 
amesema kuwa changamoto ya wizi wa maji inaisababishia mamlaka hiyo 
hasara kubwa kwa kuikosesha mapato, jambo linalokwamisha juhudi za 
upanuzi wa huduma kwa wananchi. 
 
Ameeleza kuwa Taasisi hiyo itawachukulia hatua kali za kisheria watumishi 
wasio waadilifu wanaochangia hasara na kuharibu miundombinu ya maji, 
huku akitoa wito kwa wananchi kutoa ushirikiano kwa kutoa taarifa za siri 
pindi wanapobaini vitendo vya ubadhirifu au hujuma dhidi ya miundombinu 
ya maji. 
 
Sheria ya kuunganisha maji bila kibali ni kosa la jinai linaloweza kusababisha 
mtu kushtakiwa kwa mujibu wa Sheria ya Uhujumu Uchumi  na pia Sheria ya 
Huduma za Maji na Usafi wa Mazingira Na. 5 ya mwaka 2019. 
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Kwa mujibu wa sheria hizo, mtu yeyote anayejiunganishia maji kinyume cha 
taratibu, kuharibu miundombinu au kusababisha hasara kwa mamlaka ya 
maji, anatenda kosa linaloweza kumfikisha mahakamani na kuhukumiwa kwa 
kosa la jinai, ikiwa ni pamoja na kulipa faini au kifungo jela. 
 

 
DC KASILDA AIPONGEZA HALMASHAURI KUTOA 
MIKOPO YA ASILIMIA 10 KWA WAKATI. 
 

 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni akikabidhi mfano wa hundi ya  
malipo kwa vikundi vya wajasiriamali 
 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni ameipongeza 
Halmashauri ya Wilaya ya Same kwa kutoa  mkopo wa asilimia 10 za mapato 
ya ndani kwa wakati ili kuwainua wananchi kiuchumi. 
 
Pongezi hizo zimetolewa na Mkuu wa Wilaya wakati akikabidhi hundi ya 
Shilingi Milioni 210 ambazo ni Mkopo wa robo ya nne  kwa wanawake ,Vijana 
na watu wenye ulemavu. 
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"Nimpongeze Sana Mkurugenzi kwa kuhakikisha kuwa Mkopo huu unatolewa 
kwa wakati"alisema Mheshimiwa Kasilda 
 
Akizungumza kwenye hafla hiyo Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Same Bw.Jimson Mhagama amewataka wanufaika wa mkopo 
kuhakikisha kuwa wanarejesha fedha hizo kwa wakati. 
 
"Serikali imewaamini hivyo hamna budi kuimarisha imani yenu kwa Serikali 
kwa kurejesha kwa wakati"amesema Mhagama 
 
Kwa upande wake Afisa Maendeleo ya Jamii Wilaya ya Same Bw.Anatoly 
Charles amesema jumla ya vikundi 36  vimenufaika na Mkopo huo ambapo 
vikundi 24 ni vya wanawake,Vijana ni vikundi 9 na watu watatu wenye 
ulemavu. 
 
Amesema kwa mwaka wa fedha 2024/2025 Halmashauri ya Wilaya ya Same 
imetoa Mkopo wa Shilingi Milioni 585.5 kwa vikundi 113. 
 

MAFUNZO YATOLEWA KUPAMBANA NA  DAWA ZA 
KULEVYA. 

 

           
Baadhi ya Washiriki wa Mafunzo hayo. 

 
Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) Kanda ya 
Kaskazini imeendesha mafunzo maalum kwa Viongozi wa Serikali kuanzia 
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ngazi ya Wilaya hadi Vitongoji, Wilayani  Same, mkoani Kilimanjaro kwa lengo 
la kudhibiti matumizi ya madawa ya kulevya. 
 
Mafunzo hayo yaliyofanyika kwenye Ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Same yalilenga kuwawezesha viongozi hao kutambua, kuzuia na 
kushughulikia changamoto zinazotokana na matumizi na biashara haramu ya 
dawa za kulevya.  
 
Viongozi hao pia wamehimizwa kuzingatia maadili, uwajibikaji na ushirikiano 
wa kijamii katika mapambano hayo. 
 
Akifungua mafunzo hayo, Mkuu wa Wilaya ya Same, Mheshimiwa Kasilda 
Mgeni, alisema kuwa dawa za kulevya si tu kwamba zina madhara ya kiafya 
kwa binadamu, bali pia zinachangia kudhoofisha uchumi, kuvuruga familia, 
kuporomosha maadili, kupunguza nguvu kazi ya Taifa na kuongeza matukio 
ya uhalifu. 
 
“Hili ni janga linalohitaji nguvu ya pamoja kuanzia kwa viongozi, wazazi, 
walimu na vijana wenyewe ambao ndio waathirika wakuu wa dawa za 
kulevya.  
 
Hivyo nawahimiza kupitia mafunzo haya mkawe mabalozi na waelimishaji; 
muhamasishe na msimamie utekelezaji wa mikakati ya kupambana na dawa 
za kulevya katika maeneo yenu.” 
 
Aidha, aliwataka viongozi wa serikali kuhakikisha kuwa wanakuwa 
wawajibikaji, waadilifu na kutofumbia macho biashara haramu ya dawa za 
kulevya katika maeneo yao.  
 
Kwa upande wake, Afisa Elimu kutoka Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana 
na Dawa za Kulevya Kanda ya Kaskazini Bw. Shaban Miraji, alisema kuwa 
sababu kuu zinazochangia matumizi ya dawa za kulevya ni pamoja na malezi 
duni, ukosefu wa elimu sahihi kuhusu madhara ya dawa hizo, pamoja na hali 
ngumu ya kiuchumi. 
 
Kwa mujibu wa Sheria ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya ya 
mwaka 2015, mtu yeyote atakayekutwa akilima bangi au mirungi, kufanya 
biashara, kusafirisha au kumiliki kiasi cha bangi au mirungi kisichozidi kilo 
100, atahukumiwa kifungo kisichopungua miaka 30. Iwapo kiasi hicho kitazidi 
kilo 100, adhabu ni kifungo cha maisha. 
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TANESCO YABORESHA UPATIKANAJI UMEME SAME 
 

             

Mkuu wa Wilaya ya Same Mhe.Kasilda Mgeni(katikati)alipotembelea mtambo wa 
kupoozea umeme wa Maore,kushoto ni Meneja wa Tanesco Same Mhandisi Fabian 
Ruhumbika. 

Wananchi wa Jimbo la Same Mashariki sasa wanatarajia kupata huduma ya 
uhakika ya umeme kufuatia ukarabati mkubwa uliofanyika kwenye kituo cha 
kupokea,  kupooza na kusambaza umeme kilichopo Kata ya Maore. 
 
Hayo yamebainishwa na Meneja wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) 
Wilaya ya Same, Mhandisi Fabian Ruhumbika wakati Mkuu wa Wilaya ya 
Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni alipofanya ziara kukagua ukarabati wa 
Kituo hicho ambao unagharimu  shilingi bilioni 3.3. 
 
Mhandisi Ruhumbika amesema kukamilika kwa mradi huo kutachochea 
ukuaji wa uchumi kwa wananchi kutokana na kuongezeka kwa uwezo wa 
umeme kutoka megawati 2 hadi megawati 10.  
 
Mhe. Kasilda amepongeza juhudi za Serikali ya Awamu ya Sita kwa kutekeleza 
Mradi huo ambao ameutaja kama mkombozi wa uchumi wa wananchi. 
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Serikali imedhamiria ifikapo mwishoni mwa mwaka huu Vijiji vyote hapa 
nchini viwe vinafikiwa na umeme. 
 
Kwa mujibu wa Taarifa ya Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM 2020 hadi 
kufikia Septemba 2024 Jumla ya Vijiji 12,240 Kati ya 12,318 tayari 
vimeshafikiwa na Umeme ambavyo ni sawa na asilimia 99.37. 

 

WATUMISHI ZAIDI 1,000 WAPANDISHWA 
MADARAJA SAME 

 

 

Baadhi ya Watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Same wakiwa kwenye utekelezaji 
wa majukumu yao. 
 

Baraza la Madiwani wa Wilaya ya Same limeidhinisha kupandishwa Madaraja 
kwa watumishi zaidi ya 1,000 wa kada mbalimbali ndani ya Halmashauri  ili 
kuongeza morali na ufanisi kazini. 
 
Akizungumza kwenye kikao cha Baraza la Madiwani kabla ya kuvunjwa 
kwake Juni 20,2025 Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Same, 
Mheshimiwa Yusto Mapande, amesema hatua hiyo ni sehemu ya juhudi za 
kuhakikisha haki na stahiki za watumishi zinalindwa kwa kuzingatia 
uwajibikaji na utendaji wa mtu mmoja mmoja. 
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“Tumekuwa tukipima utendaji wa kila mtumishi kwa kuzingatia vigezo halali, 
watumishi waliopandishwa madaraja wamekidhi vigezo, na tutaendelea 
kuhakikisha tunatoa motisha kwa wanaojituma kwa bidii kazini,” alisema 
Mhe.Mapande. 
 
Ameongeza kuwa Halmashauri itaendelea kufanya tathmini ya mara kwa 
mara kwa watumishi wake ili kuhakikisha ufanisi unabaki kuwa kigezo kikuu 
cha maendeleo ya taasisi hiyo, huku akisisitiza umuhimu wa maadili na 
nidhamu kazini. 
 
Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri hiyo Bw.Jimson 
Mhagama alisema upandishwaji Madaraja Watumishi ni suala endelevu 
ambalo hufanyika kila mwaka ili kuongeza morali ya kazi. 
 
"Kuwapandisha Watumishi madaraja ni takwa la kisheria lakini pia 
inawaongezea Watumishi morali ya kufanya kazi"alisema Mhagama. 

 
 WACHIMBAJI MADINI SAME WATAKIWA 

KUTUNZA MAZINGIRA. 

 

Afisa Mkazi wa Madini Mkoa wa Kilimanjaro (RMO) Mhandisi Abel 
Madaha akizungumza kwenye kikao hicho,kushoto ni Mkuu wa Wilaya 
Mheshimiwa Kasilda Mgeni. 
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Wadau wa madini Wilayani Same wametakiwa kuhakikisha kuwa wanatunza 
Mazingira kwenye maeneo wanayochimba madini kwa kufukia mashimo 
baada ya kumaliza kuchimba. 
 
Wito huo umetolewa na Mkuu wa Wilaya ya Same Mhe.Kasilda Mgeni kwenye 
kikao cha Wadau wa Madini ya Jasi (Gypsum),Pozolana na Bauxite ambayo 
hupatikana kwa wingi Wilayani Same ambao wamekutana kujadili 
changamoto mbalimbali na kuzitafutia ufumbuzi. 
 
Amesema utunzaji wa Mazingira ikiwemo ufukiaji wa mashimo baada ya 
kuchimba madini ni muhimu kwani itasaidia utunzaji wa maeneo hayo. 
 
"Pamoja na utunzaji wa Mazingira hakikisheni pia mnalipa kwa wakati 
maduhuli yote ya Serikali ili kukuza uchumi wa nchi"alisema Mkuu huyo wa 
Wilaya. 
 
Akizungumza kwenye kikao hicho Afisa Mkazi wa Madini Mkoa wa 
Kilimanjaro (RMO) Mhandisi Abel Madaha amesema uchimbaji Madini 
umekua ukichangia kwa kiasi kikubwa kwenye pato la Taifa ambapo kwa 
mwaka 2024/2025 hadi kufikia mwezi April 2025 sekta ya Madini Mkoani 
humo imekusanya Tsh.Bil.3.2  ambayo ni asilimia 91 ya lengo la kukusanya 
Tsh.Bil.3.5 
 
Alisema asilimia 31 ya mapato hayo inatokana na mapato ya Madini ya Jasi. 
 
Aliyekuwa Diwani wa Kata ya Makanya ambayo inazalisha kwa wingi Madini 
ya Jasi Mhe. Damar Kingalu amewaomba wazalishaji wa Jasi kurejesha kiasi 
cha faida kwa Jamii (CSR) ili kuboresha maisha ya wananchi katika eneo hilo. 
 
Kikao hicho kilichowakutanisha Wadau wa madini ya Jasi zaidi ya 50 
wakiwemo wawakilishi wa Viwanda vya Saruji (Moshi,Twiga na Tanga 
Cement) kimeandaliwa na Tume ya Madini kwa kushirikiana na Chama cha 
Ushirika wa wachimbaji wa Jasi Mkoa wa Kilimanjaro (Kilimanjaro Gypsum 
Cooperation Society). 
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UTEKELEZAJI AFUA ZA LISHE WAONGEZA IDADI 
YA WANAFUNZI WANAOKULA SHULENI 

 

Afisa Lishe Wilaya ya Same Bi.Jackline Kilenga akitoa taarifa ya Hali ya Utekelezaji wa 
Mkataba wa Afya za Lishe kwenye kikao cha Tathmini ya Mkataba wa Lishe Wilaya. 

 
Afisa Lishe Wilaya ya Same Bi.Jackline Kilenga amesema idadi ya wanafunzi 
wanaopatiwa chakula cha mchana shuleni imeongezeka na kufikia asilimia 98. 
 
Aliyasema hayo katika kikao cha tathmini ya utekelezaji wa afua za lishe 
ambapo alisema afua nyingine zote zilikuwa zikifikia utekelezaji wa asilimia 
100 lakini suala la wazazi kuchangia chakula shuleni lilikuwa ni changamoto 
lakini kwasasa hali ni nzuri. 
 
Amesema kwa upande wa utoaji wa matone ya nyongeza ya vitamin A na 
utoaji wa dawa za minyoo kwa watoto umefanyika kwa  asilimia 99. 
Amesema kwa upande wa wajawazito imefanikiwa kuwapatia madini ya 
chuma na asidi ya foliki kwa asilimia 100. 
 
Bi. Kilenga ametaja shughuli nyingine zilizotelezwa kuwa ni ukaguzi wa 
maeneo ya vyakula na Elimu ya ulishaji sahihi wa watoto wa changa na 
wadogo. 
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Akizungumza baada ya kupokea taarifa hiyo Mkuu wa Wilaya ya Same 
Mheshimiwa Kasilda Mgeni aliwaagiza Watendaji wa Kata kuhakikisha kuwa 
wanafunzi wote wanapata chakula cha mchana shuleni ili Wilaya ifikie 
asilimia 100. 
 
Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same 
Bw.Jimson Mhagama aliwataka wazazi kutimiza wajibu wao wa kuhakikisha 
kuwa wanachangia chakula ili kuwawezesha watoto wao kupata mlo wa 
mchana shuleni. 
 
 

DED SAME AIPONGEZA IDARA YA ELIMU KWA USHINDI 

MNONO UMITASHUMTA 

 

                  

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw. Jimson Mhagama 
(kushoto) akipokea Vikombe vya Ushindi wa UMITASHUMTA toka kwa Mkuu wa Idara 
ya Elimu Msingi Mwl.Marclaud Mero, walio pamoja nao ni watumishi wa Idara ya 
Elimu Msingi (W). 
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw. Jimson 
Mhagama ameipongeza Idara ya Elimu Msingi Wilayani humo kwa 
kujinyakulia Vikombe tisa vya Ushindi kwenye Mashindano ya Umoja wa 
Michezo na Taaluma kwa Shule za Msingi Tanzania (UMITASHUMTA) 2025. 
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Wilaya ya Same ambayo imeshika nafasi ya kwanza kimkoa kwenye 
mashindano hayo imekabidhi Vikombe tisa vya ushindi kwa Mkurugenzi huyo 
huku wakiahidi kuendelea kufanya vizuri zaidi. 
 
Akitoa taarifa ya ushindi huo kwa Mkurugenzi, Mkuu wa Idara ya Elimu 
Msingi Mwl.Marclaud Mero alisema Wilaya ya Same imeshika nafasi ya 
kwanza kwenye mchezo wa Riadha , Goalball Wavulana na Sanaa za 
maonesho. 
 
Aliitaja michezo mingine iliyoitoa Same kimasomaso kuwa ni pamoja na 
Basketball, Goalball Wasichana na Volleyball wasichana  na wavulana ambazo 
zilishika nafasi ya pili kimkoa. 
 
Mpira wa Miguu wasichana walishika nafasi ya tatu na Usafi Wilaya ilishika 
nafasi ya tatu. 
 
Wilaya pia ilifanikiwa kutoa wanamichezo 31 ambao waliunda timu ya Mkoa 
na iliyokwenda kushiriki Mashindano hayo Ngazi ya Taifa. 
 

             

Mkurugenzi pamoja na watumishi Idara ya Elimu wakifurahia Vikombe vya ushindi 
UMITASHUMTA 2025 
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 MATUKIO MBALIMBALI KATIKA PICHA 

             

             

Vijana wa kikundi cha Maendeleo cha Kata ya Hedaru Wilayani Same wakifurahia 
mkopo wao wa pikipiki tano uliogharimu Shilingi Milioni 14 fedha ambazo zinatokana 
na mkopo wa asilimia 10 wa Vijana, wanawake na watu wenye ulemavu 

                       Mkuu wa 
shule ya Sekondari Kisiwani Mwl.Richard Mwita akipokea viti na meza 200 vyenye 
thamani ya shilingi mil.22 kutoka kwa kiongozi wa mbio za Mwenge 2025 Ndg.Ismail 
Ali Ussi. Aliyeshika kiti kushoto ni Mkuu wa WIlaya ya Same Mhe.Kasilda Mgeni . 
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Waliokuwa Madiwani wa Halmashauri ya Wilaya ya Same wakifuatilia kikao cha 
mwisho cha Baraza kabla ya Baraza hilo kuvunjwa Juni 20,2025  

     

Mkuu wa Wilaya ya Mwanga Mheshimiwa Rukia Zuberi akipokea Mwenge wa Uhuru 
2025 kutoka kwa Mkuu wa Wssilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni baada ya 
Mwenge huo kumaliza mbio zake Wilayani Same .      
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JARIDA MTANDAO LA HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME 

LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

S.L.P 138,SAME 

Mhariri Mkuu: Jimson Mhagama 

Mhariri wa Habari: Amina Sangawe 

Juni 2025 www.samedc.go.tz  email: ded@samedc.go.tz Same DC samedc2022 

 

 

 


