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SALAM KUTOKA KWA MKURUGENZI 

                                                  

Bw.Jimson Mhagama-Mkurugenzi Mtendaji-Same

   Wanafunzi wote waliofaulu waripoti shuleni,na wenye umri wa 

kuanza shule wote waandikishwe

Nawatakia heri ya Mwaka Mpya 2025 

Wananchi wote wa Wilaya ya Same. 

Mwaka 2024 umemalizika salama na 

ninashukuru kwa ushirikiano mkubwa 

mlioutoa kwa Serikali katika 

kuhakikisha kuwa masuala mbalimbali 

ya maendeleo yanasonga mbele. 

Msimu wa sherehe mbalimbali za 

mwisho wa mwaka tumeumaliza, 

napenda kuchukua nafasi hii 

kuwakaribisha tena kwenye ujenzi wa 

Taifa letu la Tanzania. 

Napenda kuwakumbusha ndugu zangu 

wa Wilaya ya Same kwamba jukumu 

kubwa liliopo mbele yetu kwa sasa ni 

kuhakikisha kuwa wanafunzi wote 

waliochaguliwa kujiunga kidato cha 

kwanza wanaripoti shuleni bila kukosa. 

Kwenye Wilaya yetu ya Same Jumla ya 

wanafunzi 6,151 walimaliza darasa la 

saba mwaka jana na kati yao asilimia 

73 walifaulu na wamechaguliwa 

kujiunga na Sekondari, kwahiyo 
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wanafunzi wote waliochaguliwa 

tunataka kuwaona shuleni. 

Kwa kutambua kuwa elimu ni msingi 

bora wa maisha ya mtoto tayari wilaya 

inayo shule na madarasa ya kutosha 

kupokea wanafunzi wote 

waliochaguliwa kujiunga na Sekondari. 

 Tukumbuke kuwa Serikali inatekeleza 

Sera ya Elimu bure ili kuhakikisha 

kuwa watoto wote wanapata fursa ya 

kupata elimu bila kuwa na kisingizio 

chochote, hivyo hakuna sababu ya 

mzazi kutompeleka mtoto shule. 

Niwakumbushe pia wazazi wenye 

watoto wenye umri wa kuanzia miaka 

mitano kuhakikisha kuwa 

wanawaandikisha darasa la awali na 

darasa la kwanza, uandikishaji 

umeanza mwezi Desemba 2024 na 

utakamilika Machi 31, 2025. 

Serikali imetoa muda wa kutosha kwa 

wazazi kuhakikisha kuwa 

wanawaandikisha kuanza darasa lwa 

kwanza watoto wote wenye umri wa 

kwenda shule, wazazi mtambue kuwa 

ni kosa kutompeleka mtoto shule. 

Kila mtoto ana haki ya kupata elimu 

hivyo kila mzazi atimize wajibu wake 

wa kuhakikisha kuwa anampeleka 

mtoto shule na pia kuhakikisha 

anafuatilia maendeleo ya mtoto wake 

shuleni.    

Mwaka huu tunatarajia kuandikisha 

wanafunzi  5,518 darasa la awali na 

wanafunzi 5,672 darasa la kwanza na 

hadi kufikia Januari 10, 2025 kwa 

darasa la kwanza tumefikia asilimia 79 

ya uandikishaji na darasa la awali 

tumefikia asilimia 75, tunahitaji kufikia 

asilimia 100 ifikapo Januari 31,2025 . 

Elimu ni ufunguo wa maisha, hakikisha 

unampatia mwanao ufunguo. 

 

 

HERI YA MWAKA MPYA 2025 
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MKANDARASI WA MRADI WA MAJI KIHURIO ATAKIWA 

KUKAMILISHA MRADI KWA WAKATI 

 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni (katikati ) akishuhudia utiaji saini wa Mkataba 

wa Mradi wa Maji Kihurio wenye thamani ya shilingi Bil.4.1. 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni ameitaka kampuni ya 
Fesam Construction Limited iliyosaini Mkataba wa kutekeleza Mradi wa Maji 
Kata ya Kihurio kuhakikisha utekelezaji wa mradi unafanyika kwa viwango na 
unakamilika kwa wakati ili kuondoa kero ya ukosefu wa Maji kwa wananchi wa 
Kata hiyo. 

Mkuu wa Wilaya ametoa agizo hilo katika hafla fupi ya utiaji Saini Mkataba wa 
kutekeleza Mradi huo wenye thamani ya shilingi bilioni 4.17. 

Mheshimiwa Kasilda pia amewataka wananchi wa Kihurio kuhakikisha wanatoa 
ushirikiano kwa Mkandarasi kwenye kipindi chote cha utekelezaji wa mradi, ikiwa 
ni pamoja na kila mmoja kuwa mlinzi wa kwanza wa mitambo itakayotumiwa na 
wakandarasi kutekeleza mradi huo. 
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“Namshukuru sana Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuendeleza 
jitihada zake za dhati za kumtua mama ndoo kichwani" Alisema Kasilda. 

Alisema mradi huo unaenda kuwa mkombozi kwa Wananchi wa Kihurio ambao 
kwa kipindi kirefu wamekuwa wakiteseka na kulazimika kutembea umbali mrefu 
kutafuta huduma ya maji kwenye mito.   

Akitoa taarifa ya Mradi huo Meneja wa Wakala wa maji safi na usafi wa 
mazingira Vijijini (RUWASA) Mhandisi Abdallah Gendaeka amesema, mradi 
utatekelezwa kwa muda wa miaka miwili kuanzia Desemba 06 mwaka huu na 
kutarajiwa kukamilika Desemba 06 mwaka 2026. 

Alisema kuwa kazi hiyo itafanywa na mkandarasi kutoka kampuni ya FESAM 
CONSTRUCTION LIMITED yenye makao makuu yake Jijini Dar es Salaam. 

Kwa upande wake, Meneja wa Ruwasa mkoa wa Kilimanjaro, Mhandisi 
Weransari Munisi, alisema kuwa kupatikana kwa fedha za mradi huo 
kunachagizwa na jitihada za Mbunge wa Jimbo la Same Mashariki Anne Kilango 
kwa lengo la kutaka Wananchi wake kuondokana na adha ya kutembea umbali 
mrefu kutafuta huduma ya maji. 

Mkurugenzi wa Kampuni ya Fesam Construction Limited, Mhandisi Charles 
Maganga, ameahidi kuifanya kazi hiyo kwa wakati kulingana na mkataba 
unavyomtaka ili mradi uweze kutoa huduma kwa wananchi kama ilivyokusudiwa 
na Serikali. 

Pili Salim, Mkazi wa Kata hiyo alisema kukamilika kwa mradi huo kutakuwa 
suluhisho juu ya adha wanayoipata ya kulazimika kutembea umbali mrefu 
kutafuta huduma ya maji kwenye mito. 

 
 
 

 

LIPA KODI YA PANGO LA ARDHI KWA 

WAKATI 
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DAS SAME AONGOZA KUFANYA USAFI MAADHIMISHO YA 
UHURU DESEMBA 9 

            

Katibu Tawala wa Wilaya ya Same Bi. Upendo Wella (kushoto) akishirikiana na wananchi kufanya Usafi 

kwenye eneo linalozunguka Hospitali ya Mji Same kama sehemu ya Maadhimisho ya Siku ya Uhuru 

Desemba 9. 

Katibu Tawala wa Wilaya ya Same Bi.Upendo Wella leo ameongoza mamia ya 

Wananchi wa Same kufanya usafi na kuotesha miti kwenye chanzo cha Maji cha 

Water kama sehemu ya maadhimisho ya miaka 63 ya Uhuru wa Tanzania Bara. 

Akizungumza baada ya kukamilika kwa zoezi hilo Katibu Tawala Bi. Wella 

aliwataka wananchi kujenga tabia ya kufanya usafi kwenye maeneo yote 

yanayowazunguka. 

"Leo tumeadhimisha siku ya Uhuru Kwa kufanya usafi na kuotesha miti hivyo 

shughuli hizi ziwe endelevu" alisema 

Aidha aliwataka wananchi kuendelea kulinda na kudumisha amani ambayo 

imeendelea kuwepo kwa miaka 63. 

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same 

Bw.Jimson Mhagama aliwashukuru wananchi kujitokeza kwa wingi kuadhimisha 

siku ya Uhuru. 
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"Mwitikio umekua mkubwa,wananchi wamejitokeza kwa wingi kufanya usafi na 

tumeotesha miti zaidi ya 100 kwenye chanzo cha Maji cha Water "alisema 

Bw.Mhagama. 

VIJANA ,WANAWAKE NA WENYE ULEMAVU WASHAURIWA 

KUOMBA MIKOPO YA 10% 

 

Afisa Maendeleo ya Jamii Wilaya ya Same Bw.Charles Anatoly akitoa mafunzo kwa maafisa Maendeleo 
ya Jamii juu ya namna ya kuomba mkopo kupitia Mfumo ili waweze kuwaelekeza Wananchi.            

Kufuatia kufunguliwa kwa dirisha la mikopo ya vikundi vya wanawake, vijana na 

watu wenye ulemavu Wilaya ya Same imetoa mafunzo kwa maafisa Maendeleo 

ya Jamii  zaidi ya 30 ngazi ya Kata juu ya utaratibu wa kuwasilisha maombi 

kupitia mfumo wa Wezesha Portal. 

Akitoa mafunzo kwa maafisa hao Afisa Maendeleo Wilaya ya Same Bw. Charles 

Anatoly alisema kwasasa mfumo wa unaotumika kupokea maombi ni mfumo 

ulioboreshwa ambao unawezesha mchakato wa upatikanaji wa mkopo kwa 

haraka. 
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Alisema Mfumo huo ujulikanao kama Wezesha Portal umeshafanyiwa majaribio 

na umeonesha mafanikio hivyo maafisa Maendeleo Kata wamepewa elimu ili 

waweze kuwasaidia wanavikundi kuomba mkopo kwenye mfumo. 

”Serikali imeboresha mfumo wa uombaji wa mikopo ili kuviwezesha Vikundi 

kuomba mikopo kwa urahisi na kuharakisha mchakato wa wao kupata 

mikopo”alisema Bw.Anatoly 

Maombi ya mikopo ya Vikundi vya Wanawake, Vijana na watu wenye ulemavu 

yameanza kupokelewa kupitia mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz na mwisho wa 

kupokea maombi ni Oktoba 10,2024. 

Halamshauri ya Wilaya ya Same ina vikundi zaidi ya 100 vya wanawake, vijana 

na watu wenye ulemavu ambavyo vimesajiliwa na vina sifa ya kuomba mikopo 

hiyo. 

“Mikopo ya awamu hii itatolewa kwa vikundi ambavyo havidaiwi na 

halmashauri,kama kikundi kinajua kina deni la nyuma kilipe kwanza deni ndio 

kiombe mkopo mwingine”alisema Bw. Anatoly 

WANANCHI WATAKIWA KUENDELEZA MAPAMBANO DHIDI YA 

UKIMWI 

 

Mabango mbalimbali yenye ujumbe wa mapambano dhidi ya UKIMWI yakionyeshwa kwa wananchi 

kwenye maadhimisho ya siku ya UKIMWI Duniani Desemba 1, 2024. 
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Wananchi wa Wilaya ya Same wametakiwa kujitokeza kwenye vituo vya kutolea 

huduma za Afya na ushauri nasaha kwaajili ya kupima afya zao na kupata 

ushauri juu ya kujiepusha na ugonjwa hatari wa UKIMWI. 

Wito huo umetolewa na Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni 

wakati akizungumza na wananchi wa Same kwenye maadhimisho ya siku ya 

UKIMWI Duniani ambayo hufanyika Desemba Mosi ya kila mwaka. 

Lengo la maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani ni kuwakumbuka watu 

waliopoteza maisha kutokana na ugonjwa wa UKIMWI lakini kukumbushana njia 

sahihi za kuzingatia ili kuepuka maambukizi mapya ya ugonjwa huo. 

Shughuli za maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani pia huenda sambamba na 

kukumbushana umuhimu wa kutumia dawa za kufubaza Virusi vya UKIMWI 

(ARV’s) kwa watu wanaoishi na virusi vya UKIMWI. 

Akizungumza na Wananchi kwenye uwanja wa kwasakwasa mjini Same Mkuu 

wa Wilaya aliwahimiza wananchi kwenda kupima afya zao ili kujua hali zao na 

waweze kuchukua hatua stahili kulingana na majibu watakayoyapata. 

“Napenda kuwahakikishia kuwa Serikali ya Dkt Samia Suluhu Hassan 

inaendelea kuboresha huduma za afya ikiwemo kuhakikisha upatikanaji wa dawa 

za ARV’s kwa watu wote wanaoishi na virusi vya UKIMWI. 

Katika Maadhimisho ya siku ya UKIMWI Duniani Mkuu wa Wilaya ya Same pia 

alizindua Kampeni ya Mwezi wa Afya na Lishe kwa roundi ya Desemba 

itakayofanyika kuanzia tarehe 1-30 Desemba katika vituo vyote vya huduma za 

Afya Wilayani Same.  

Maadhimisho ya siku ya UKIMWI Duniani  yalikwenda sambamba na shughuli 

mbali mbali za lishe ikiwemo upimaji wa hali ya Lishe(Uzito, Urefu (BMI), MUAC 

kwa watoto chini ya miaka mitano, utoaji wa matone ya Vitamin A na dawa za 

minyoo kwa watoto wa chini ya miaka mitano.  

Shunguli nyingine zilizofanyika ni maonyesho ya mapishi bora na utengenezajji 

wa juice na mapishi ya mbogamboga  na matumizi ya viungo va vikolezo(Herbs 

and spices) ambavyo ni muhimu kiafya. 

Siku ya UKIMWI Duniani kwa mwaka huu imebebwa na kaulimbiu isemayo 

Chagua njia sahihi,Tokomeza UKIMWI. 
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 KULENI MLO KAMILI KULINDA AFYA ZENU-DED SAME 

 

Makundi mbalimbali ya vyakula yaliyoonyeshwa kwenye hafla ya siku ya Lishe Wilayani Same 

iliyofanyika kwenye Kata ya Ruvu. 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw.Jimson Mhagama 

amewashauri wananchi kuhakikisha kuwa wanakula mlo kamili ili kulilinda afya 

zao dhidi ya magonjwa mbalimbali. 

Alitoa ushauri huo wakati wa maadhimisho ya siku ya lishe yaliyofanyika kwenye 

Kata ya Ruvu Wilayani hapa. 

Mkurugenzi huyo alisema kuna haja kubwa kwa wananchi kuzingatia ushauri wa 

wataalam wa lishe kwenye ulaji ili kuwa na afya bora,hasa kwa kinamama 

wajawazito na watoto. 

"Wataalam wanatwambia tukila mlo kamili miili yetu inajenga kinga Imara hivyo 

inakuwa sio rahisi kushambuliwa na maradhi"alisema Bw.Mhagama. 



11 
 

Akizungumza kwenye hafla hiyo Daktari bingwa wa magonjwa ya wanawake wa 

Hospitali ya Wilaya Same Dkt.Steven Temanyika alisisitiza kula mlo kamili kwa 

kinamama wajawazito na watoto. 

Alisema wajawazito wanapokosa mlo kamili afya yao na ya mtoto aliye tumboni 

huathirika kwa kiasi kikubwa ikiwa ni pamoja na kuishiwa damu. 

"Kwenye nchi zilizoendelea tatizo la upungufu wa damu kwa wajawazito ni 

asilimia 10 hadi 20 wakati kwenye nchi zatu zinazoendelea ni asilimia 40 hadi 

80"alisema Dkt.Temanyika 

Akitoa elimu ya lishe kwa wananchi Afisa Lishe wa Wilaya ya Same Bi.Jackline 

Kilenga alisema ni vyema kila mtu ahakikishe kuwa kwenye mlo wake kuna 

wanga,vitamin na protini. 

TUMIENI MAJI TIRIRIKA KUNAWA MIKONO MARA KWA MARA-

AFISA AFYA. 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw.Jimson Mhagama akionyesha njia sahihi 

ya kunawa mikono kwa maji tiririka, aliyesimama kulia ni Afisa Afya wa Wilaya ya Same Bi.Yuster 

Malisa, wengine ni wananchi waliohudhuria hafla fupi ya siku ya lishe kiwilaya. 
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Wananchi wa Wilaya ya Same wametakiwa kuwa na vifaa vya kunawia mikono 

kwa maji tiririka majumbani kwao na kwenye biashara zao ili kujilinda na 

magonjwa ya mlipuko. 

Wito huo umetolewa na Afisa Afya wa Wilaya ya Same Bi.Yuster Malisa wakati 

wa maadhimisho ya siku ya lishe Wilayani Same. 

"Suala la kunawa mikono kwa maji tiririka ni muhimu kwa Afya ya kila mmoja 

wetu,hivyo ni vyema kila familia na wafanyabiashara kuweka kifaa cha kunawia 

mikono kwa maji tiririka "alisema Yuster. 

Abasi Mshana ni mfanyabiashara wa chakula Wilayani Same ambaye anasema 

wananchi wengi kwasasa wanaelewa umuhimu wa kunawa mikono. 

"Yangu ugonjwa wa Corona utusumbue wananchi wamekua Sana umuhimu wa 

kunawa mikono maana hata maji yakiisha ukichelewa kujazia  wanakufuata 

kuhitaji maji"alisema. 

MANUNUZI YOTE YA UMMA YAFANYIKE KWENYE MFUMO WA 

NesT-PPRA 

 

Meneja wa Mamlaka ya Usimamizi wa Manunuzi ya Umma Kanda ya Kaskazini Bw.Magai Maregesi (wa 

kwanza kushoto) akizungumza na wajumbe wa CMT Halmashauri ya Same. 
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Meneja wa Mamlaka ya Usimamizi wa manunuzi ya Umma (PPRA) Kanda ya 
Kaskazini Bw.Magai Maregesi amekumbusha umuhimu wa kuhakikisha kuwa 
manunuzi yote ya Umma yanafanyika kupitia mfumo wa NesT. 
 
Ameyasema hayo wakati akizungumza na Timu ya Menejimenti (CMT) ya 
Halmashauri ya Wilaya ya Same wakati wajumbe kutoka PPRA walipofanya 
ziara ya kikazi Wilayani Same. 
 
"Wakuu wote wa Idara na Vitengo hakikisheni kuwa manunuzi yote yanafanyika 
kwenye mfumo wa NesT kuanzia kutangaza zabuni"alisema. 
 
Hata hivyo baadhi ya wakuu wa Idara walilalamikia mfumo kuwa taratibu na 
wakati mwingine kutopatikana kwa siku nzima. 
 
Bw.Maregesi alisema changamoto zilizokuwepo kwenye mfumo zimeshafanyiwa 
kazi na sasa mfumo wa NesT hauna changamoto. 
 
Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same 
Bw.Jimson Mhagama alipokea maelekezo hayo na kuahidi kuendelea 
kuyatekeleza. 
 

WATUMISHI IDARA YA AFYA SAME WAPATIWA MAFUNZO YA 

GoTHOMIS  

     
Mganga Mkuu wa Wilaya ya Same Dkt.Alex Alexander akimkabidhi Kompyuta mpakato (laptop) Kaimu 
Mganga Mfawidhi wa Hospitali mpya ya Wilaya ya Same,Dkt .Devota Tumaini kama kitendea kazi 
muhimu kwenye majukumu yake. 



14 
 

Serikali imewapatia mafunzo ya watumishi 94 wa Idara ya Afya juu ya matumizi 
ya mfumo wa usimamizi na uendeshaji  wa huduma za Afya hapa nchini (GoT-
HoMIS) ili kuwawezesha kusimamia huduma hizo kwa weledi. 
 
Akizungumzia mafunzo hayo Mganga Mkuu wa Wilaya ya Same Dkt.Alex 
Alexander alisema mafunzo hayo yamekuwa yakitolewa kwa awamu kwa 
watumishi wa Afya ambapo hadi sasa zaidi ya Watumishi 130 wameshapata 
mafunzio hayo. 
 
“Kwasasa taarifa zote za huduma zinazotolewa na idara ya afya zinatakiwa 
kuingizwa kwenye mfumo wa GoT-HoMIS na ndio maana tunaendelea 
kuwapatia mafunzo watumishi wa idara ya afya” alisema Dkt. Alex. 
 
Wataalam waliopatiwa mafunzo hayo ni pamoja na timu ya usimamizi ngazi ya 
Wilaya (CHMT), Waganga Viongozi wa Hospitali, Vituo vya Afya na Zahanati, 
Wahasibu wa mapato Idara ya Afya, Wafamasia, Maafisa Afya na Wataalamu wa 
Maabara. 
 
Wilaya ya Same ina Hospitali mbili na Viyuo vya Afya nane ambavyo vyote 
vimeshaunganishwa na Mfumo wa GoT-HoMIS na baadhi ya Zahanati. 
 
“Tunatarajia hadi kumalizika mwaka huu wa fedha wa Serikali tutakua tumefikia 
Zahanati zote katika kuziunganisha na Mfumo wa GoT-HoMIS” alisema Dkt. Alex 
 
                 

CCM YASHINDA 100% UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Same Mashariki na Same 

Magharibi Bw.Jimson Mhagama amesema tayari Viongozi wa Serikali za Vijiji 

100 ambavyo vinaundwa na vitongoji 503 wameapishwa viapo vya uaminifu na 

kutunza siri pamoja na kiapo cha utii na uadilifu. 

Bw.Mhagama amesema viongozi wote walioapishwa wanatokana na Chama 

Cha Mapinduzi (CCM), amesema zoezi la uapishaji limefanyika Novemba 28 

kwenye vituo saba tofauti vya uapishaji ili kuwarahisishia viongozi hao kufika 

kwenye meneo hayo kirahisi. 

“Tayari Wenyeviti wetu wa Vijiji,Vitongoji na wajumbe wa Halmashauri za vijiji 

wameapishwa ambapo idadi yao inafikia 2500, uapishwaji huu umekwenda 

sambamba na utoaji wa semina elekezi kwa viongozi hao” 
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Msimamizi huyo wa Uchaguzi alisema baada ya kuapishwa sasa viongozi hao 

wanaruhusiwa kisheria kuanza utekelezaji wa majukumu yao ya kuwatumikia 

wananchi katika masuala mbalimbali. 

Akizungumza baada ya kuapishwa Mwenyekiti wa Kijiji cha Mbakweni Kata ya 

Msindo Bw.Tuarira Mmbaga aliwashukuru wananchi wa kijiji chake kwa 

kumuamini na kumchagua. 

“Nimefurahi kuapishwa leo, niwaahidi tu wananchi wa Mbakweni kwamba sasa 

tunakwenda kuanza kazi ya kuhakikisha kwamba kijiji chetu kinasonga mbele 

kwa maendeleo” alisema 

TFS WATAKIWA KUSAMBAZA MICHE YA MITI KWENYE TAASISI 

ZOTE 

 

Afisa wa Wakala wa Misitu (TFS) Yusuph Kajia akiotesha mti kwenye shule ya Msingi Kisima katika 

kumbukizi ya kifo cha baba wa Taifa Mwl Julius Kambarage Nyerere Oktoba 14.     

Kaimu Afisa Tawala wa Wilaya ya Same Bw.Sixbert Sarmett amewataka 

Wakala  wa Misitu (TFS) Kanda ya Kaskazini kuhakikisha kuwa wanasambaza 
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miche ya miti kwenye Taasisi zote za Serikali na binafsi Wilayani humo ili 

kuendelea kutunza mazingira. 

Alitoa wito huo kwenye zoezi la upandaji miti  kwenye shule ya msing Kisima 

ikiwa ni maadhimisho ya kumbukumbu ya kifo cha baba wa Taifa Mw. Julius 

Kambarage Nyerere . 

“Pamoja na kumkumbuka baba wa Taifa lakini huu pia ni mwendelezo wa 

kampeni maalum ya uoteshaji miti ili kuifanya Wilaya ya Same kuwa ya kijani” 

alisema Bw.Sarmett ambapo alisema mvua za vuli zilizoanza kunyesha ni lazima 

zitumike vizuri kutunza mazingira. 

Akimwakilisha Mkuu wa Wilaya hiyo Mheshimiwa Kasilda Mgeni kwenye zoezi 

hilo Bw.Sarmett kwa kushirikiana na TFS na  wadau wa mazingira pamoja na 

wanafunzi walifanikiwa kuotesha miti 250. 

“ Lengo la Wilaya ni kupanda miti milioni 1.5 kila mwaka ambapo mwaka jana 

tulifanikiwa kupanda miti milioni 1.4 na mwaka huu tunatarajia tufikie lengo letu la 

kuotesha miti milioni 1.5” alisema na kuwapongeza TFS kwa kuwezesha 

upatikanaji wa miche ya kutosha. 

Aidha Bw.Sarmett alizitaka mamlaka kuhakikisha kuwa hatua kazi zinachukuliwa 

kwa wale wote wanaoharibu mazingira kwa kukata miti hovyo na wanaochoma 

mkaa. 

Akizungumza kwenye zoezi hilo Meneja wa TFS Kanda ya Kaskazini Bw. James 

Nshare alisema taasisi hiyo itaendelea kusambaza miche ya miti kwenye taasisi 

zote kama ilivyoelekezwa. 

“Na watu binafsi pia wanaohitaji miche ya miti tunawakaribisha waje tutawapatia 

bure”Alisema Bw.Nshare.s 

 

CHANGIA ADA YA UZOAJI TAKA KUWEKA 

MJI SAFI 
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MATUKIO MBALIMBALI KATIKA PICHA 

 

Mkuu wa Wilaya ya Same mheshimiwa Kasilda Mgeni (kulia) akiwasaidia Mafundi kuchanganya 

zege kwaajili ya ujenzi wa madarasa ya kidato cha Tano na Cha sita kwenye shule ya Sekondari 

Misufini-Goma.Mkuu wa Wilaya alifika shuleni hapo kukagua maendeleo ya ujenzi 
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Mkuu wa Wilaya ya Same mheshimiwa Kasilda Mgeni (kulia) akimkabidhi Kishwambi Mwenyekiti 

wa Halmashauri Mhe,Yusto Mapande, Halmashauri ya Wilaya ya Same imewanunulia vishkwambia 

Madiwani 46 wa Halmashauri hiyo ili kuwawezesha kutekeleza vema majukumu yao. 
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Serikali imemkabidhi Trekta Mkulima Bora wa Pamba Wilayani Same Bw.Gabriel Mbwambo 

ambaye anatokea Kata ya Kisiwani.Piucha hii inamuonesha Mkuu wa Wilaya Mheshimiwa Kasilda 

Mgeni akimkabidhi Bw.Mbwambo hati ya Mkulima Bora na Trekta. 

 

           

   

 

   

     

                        

             



20 
 

                  

 

JARIDA MTANDAO LA HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME 

LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

S.L.P 138,SAME 

Mhariri wa Mkuu: Jimson Mhagama 

Mhariri wa Habari: Amina Sangawe 

Desemba 2024 www.samedc.go.tz  email: ded@samedc.go.tz Same DC samedc2022 

 


