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JARIDA MTANDAO LA HALMASHAURI YA SAME 

                                                                                                 

                               FAHARI YA SAME                                                

                Maendeleo Daima 

Toleo la Juni,2024 www.samedc.go.tz  email: ded@samedc.go.tz SAME DC samedc2022 

 

RC- KILIMANJARO AIPONGEZA SAME KUFANYA VEMA 

UKUSANYAJI MAPATO NA USIMAMIZI WA MIRADI 

               

Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mheshimiwa Nurdin Babu akizungumza kwenye Baraza Maalum la 
Madiwani kupitia na kujadili hoja za Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) 
2022/2023. 
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Halmashauri ya Wilaya ya Same imepongezwa kwa kuongeza ukusanyaji wa 
mapato kila mwaka pamoja na usimamizi mzuri wa fedha za Serikali hali 
iliyosababisha Halmashauri hiyo kupata hati safi toka Ofisi ya Mkaguzi Mkuu wa 
Serikali (CAG) kwa miaka minne mfululizo. 

Pongezi hizo zimetolewa kwenye kikao Maalum cha Baraza la Madiwani la kupitia 
hoja za Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa fedha za Serikali (CAG) na Mkuu wa Mkoa wa 
Kilimanjaro Mhe.Nurdin Babu ambapo alisema Same ni muongoni mwa 
Halmashauri zinazofanya vizuri katika ukusanyaji wa mapato na usimamizi wa 
Miradi. 
 
"Hata kwenye taarifa za Kitaifa Wilaya ya Same imekua ni miongoni mwa 
Halmashauri ambazo graph yake ya mapato imekua ikipanda kwa zaidi ya miaka 
minne mfululizo, nichukue nafasi hii kuwapongeza sana Madiwani na watendaji 
wote wa Halmashauri hii"alisema. 
 
Akizungumza kwenye Kikao hicho Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Same Bw.Jimson Mhagama alisema Halmashauri inaendelea kujiwekea mikakati 
mbalimbali ili kuhakikisha kwamba ukusanyaji mapato unaendelea kuongezeka. 
 
Halmashauri ya Wilaya ya Same imeendelea kufanya vizuri kwenye ukusanyaji 
mapato ambapo kwa mwaka wa fedha 2020/21 ilikusanya Bil 2 sawa na asilimia 
91.4 ya makisio , mwaka 2021/22  ilikusanya Bil 2.6 (101%) ,mwaka 2022/23 
ilikusanya Bil 2.9 (109%) na mwaka Huu 2023/24 Halmashauri imelenga 
kukusanya Bil 3 ambapo hadi mwezi June 2024 imekusanya Bil 3  (100%). 
 
 
 
 
 
 
 
 

SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024 
”Una haki ya kuchagua na kuchaguliwa” 
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 “WANANCHI JITOKEZENI MABORESHO YA DAFTARI LA 

KUDUMU LA WAPIGA KURA”-DED MHAGAMA 

          

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw. Jimson Mhagama akizungumza na 
wananchi wa Kijiji cha Duma,Kata ya Msindo Wilayani Same. 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw.Jimson Mhagama 

amewataka wananchi kujitokeza kwa wingi wakati wa uboreshaji wa Daftari la 

kudumu la wapiga kura ambao unatarajia kuanza Septemba 25,2024 hadi Oktoba 

Mosi 2024 kwenye Mkoa wa Kilimanjaro ikiwemo Wilaya ya Same. 

Alisema kuwa kupiga kura ni haki ya msingi kabisa ya kidemokrasia kwa kila raia 

mwenye sifa ya kupiga kura hivyo ni vyema wananchi wakajitokeza kuhakikisha 

kuwa wanahakiki taarifa zao ili wawe na sifa ya kupiga kura. 

Aidha amehimiza wananchi wenye sifa wajitokeze kugombea nafasi mbalimbali za 

uongozi katika ngazi za Mtaa na Vijiji ili kuendelea kuimarisha demokrasia hapa 

nchini. 

 Nafasi zinazotarajiwa kugombewa katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa ni pamoja 

na nafasi ya Mwenyekiti wa Kijiji, wenyeviti wa vitongoji na wajumbe wa 
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Halmashauri ya Kijiji na kwa upande wa Mitaa watakakaochaguliwa ni Mwenyekiti 

wa Mtaa na wajumbe wa Mtaa. 

Wananchi wenye umri kuanzia miaka 18 wanatakiwa kuboresha taarifa zao kwenye 
Daftari la kudumu la Wapiga Kura wakati wa zoezi hilo ambapo wananchi wenye 
umri kuanzia miaka 21 na kuendelea wanaweza kugombea nafasi mbalimbali 
kwenye uchaguzi huo. 

 
 

SERIKALI YATOA KIFUTA JASHO CHA TSH.217 MIL. KWA 
WAHANGA WA WANYAMA WAHARIBIFU 

 
 
 Wizara ya Maliasili na Utalii imetoa kifuta jasho cha Shilingi milioni 217 kwa 
wahenga wa madhara yatokanayo na wanyama waharibifu kwenye Wilaya ya Same, 
mkoani Kilimanjaro. 

Akizungumzia kifuta jasho hicho Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Same, Bw. Jimson Mhagama alisema kifuta jasho hicho kimetolewa kwa wahanga 
1,515. 

"Tunashukuru sana Wizara ya Maliasili na Utalii kwa kulipa kifuta jasho kwa 
wahanga katika Wilaya yetu kwani imesaidia kupunguza malalamiko"alisema Bw. 
Mhagama. 

Kwa upande wake Afisa Wanyamapori Wilaya ya Same, Bw. Thomas Katunzi 
alisema kifuta jasho kimetolewa kwa familia za watu 06 waliopoteza maisha baada 
ya kuuliwa na wanyama. 

Alisema wahanga wengine waliolipwa ni wahanga wawili waliopata majeruhi baada 
ya kuathiriwa na wanyama. 

"Wengine waliolipwa ni wafugaji ambao mifugo yao 13 iliuawa na wanyama wakali 
ambapo pia wakulima walilipwa fidia kutokana na mazao yao ekari 2,396"alifafanua 
Bw. Katunzi 

 

 

 

SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024 
”Una haki ya kuchagua na kuchaguliwa” 
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MBUNGE KILANGO AMSHUKURU RAIS SAMIA KUMPATIA GARI 

LA WAGONJWA 

 

               Gari la Wagonjwa (ambulance) lililokabidhiwa Kituo cha Afya Myamba 

Mbunge wa Jimbo la Same Mashariki Mheshimiwa Anne Kilango Malecela 
amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt.Samia Suluhu Hassan 
kwa kukipatia kituo cha Afya Myamba gari la wagonjwa. 

Akikabidhi gari hilo Mbunge huyo alisema Mheshimiwa Rais imesaidia kutatua 
changamoto nyingi za wananchi katika Jimbo lake ambapo pamoja na kuwapatia 
gari la wagonjwa lakini pia wamejengewa vituo vya Afya vitatu. 

"Hili gari ninalolikabidhi hapa leo ni mama Samia ndio amesema lije, kwahiyo 
naomba mumshukuru mama Samia mara kumi zaidi ya mnavyonishukuru mimi 
maana bila yeye kuamua hili gari lisingefika hapa"alisema. 

Alimshukuru pia Mheshimiwa Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa kuwapatia Shule 
mpya ya Msingi ya kisasa ya Anna Kilango na Shule mpya za Sekondari za Misufini 
na Kalemawe ambapo kwa upande wa kilimo alimshukuru kwa kuwajengea mifereji 
mikubwa ya umwagiliaji kwenye Kata ya Myamba na Ndungu.  
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Akitoa shukrani zake kwa Mheshimiwa Rais, mkazi wa Myamba Bw. Daniel Mmbaga 
alisema gari hilo litakua msaada sana kwa wananchi wa eneo hilo kwani hapo awali 
wagonjwa walikua wakisafirishwa kwa pikipiki. 

"Kumsafirisha mgonjwa kwa pikipiki anapokuwa amezidiwa ni jambo hatari lakini 
ilikua ndio njia pekee, tunashukuru sana Rais Samia kutupatia, gari hili" alisema. 

 

SAME YAPOKEA MIL 554 KUTOKA MRADI WA BOOST 

 

 

Shule Mpya ya Msingi ya Anne Kilango iliyopo Kata ya Bendera ambayo imejengwa kwa fedha kutoka 

Mradi wa BOOST 

Halmashauri ya Wilaya ya Same imepokea Shilingi Mil.554.2 kutoka Mradi wa 

Kuboresha Ujifunzaji na Ufundishaji kwa Shule za Awali na Msingi Tanzania Bara 

(BOOST) kwa mwaka wa fedha 2023/2024. 

Akizungumzia matumizi ya fedha hizo Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Same Bw.Jimson Mhagama alisema fedha hizo zitatumika kujenga 

matundu 42 ya vyoo na madarasa 15 kwenye shule za Msingi saba. 
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“Fedha hizi tayari zilishapokelewa kwenye akaunti za shule husika na tayari hatua 

za awali za ujenzi zimeshaanza, tunatarajia baada ya miezi miwili kuanzia sasa 

ujenzi huu utakua umekamilika” alisema Bw. Mhagama. 

Alizitaja shule zilizonufaika na mgawo huo kuwa ni shule za Mokande,Mferejini na 

Majevu ambazo kila moja imepata Shilingi milioni 88.6 kwaajili ya ujenzi wa 

madarasa matatu na matundu sita ya choo, nyingine ni Kirongwe, Karamba na 

Kizerui ambazo kila moja imepata shilingi milioni 65.6 kwaajili ya ujenzi wa 

madarasa mawili na matundu suta ya vyoo,na Shule ya Msingi Boda iliyopokea 

shilingi Milioni 91.6. 

Wilaya ya Same pia imepokea fedha Shilingi milioni 96.8 kutoka  Mradi Endelevu wa 

Usambazaji Maji na Usafi wa mazingira  Vijijini(Sustainable Rural Water Supply and 

Sanitation) ambapo fedha hizo zimegawanywa kwenye shule mbili za Mhezi ambayo 

imepokea shilingi Mil. 48.3 na shule ya Ishinde imepokea milioni 48.5 ambazo zote 

zitatumika kujenga matundu 17 ya vyoo kwa kila shule. 

Nae Afisa Elimu Msingi wa  Wilaya ya Same Bw.Marclaud Mero alisema mwaka juzi 

Wilaya ya Same ilipokea kiasi cha shilingi Bil 8 kutoka Mradi wa BOOST fedha 

ambazo zilitumika kujenga shule mpya mbili za kisasa za Msingi za Kisima na Anna 

Kilango, pia zilijenga madarasa 39 na matundu ya vyoo. 

Serikali ya Awamu ya Sita imeendelea kutoa fedha za kuboresha miundombinu 

mbalimbali kwenye shule za msingi nchini kupitia Miradi mbalimbali ili kusaidia 

kutatua changamoto mbalimbali za miundombinu. 

 

 

 

SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024 
”Una haki ya kuchagua na kuchaguliwa” 
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RC BABU ARIDHISHWA NA MATUMIZI YA BIL 2 ZA UJENZI WA 

HOSPITALI YA WILAYA YA SAME  

                    

 

Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Wilaya ya Same Dkt.Charles Msangi (kushoto) akitoa taarifa ya 
utekelezaji wa Ujenzi wa Hospitali mpya ya Wilaya ambayo tayari imeshaanza kutoa huduma kwa 
wagonjwa wa nje(OPD) kwa Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe.Nurdini Babu (mwenye miwani). 

 
Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mheshimiwa Nurdin Babu ameipongeza Wilaya ya 
Same kwa Matumizi mazuri ya shilingi bilioni 2 zilizotolewa na Serikali kwaajili ya 
ujenzi wa Hospitali ya Wilaya. 
 
"Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya hongera sana kwa usimamizi mzuri, kutumia bilioni 
mbili kujenga majengo yote haya sio jambo jepesi, niwape hongera sana"alipongeza 
Mhe.Babu 
 
Fedha hizo zimetumika kujenga majengo nane likiwemo jengo la wagonjwa wa nje, 
jengo la baba, mama na mtoto, jengo la Utawala, jengo la kuhifadhi Dawa, jengo la 
kufulia na jengo la mionzi. 
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Pamoja na fedha hizo pia Wilaya ilipokea milioni 500 kwaajili ya ununuzi wa vifaa 
tiba hospitalini hapo na tayari vifaa hivyo vimeshanunuliwa na huduma zimeanza 
kutolewa kwa wagonjwa wa nje (OPD). 

 

SAME YAPOKEA BIL 3.9 MIRADI YA ELIMU SEKONDARI  

 

Majengo ya Shule mpya ya Sekondari ya Misufini Goma ambayo imeanza kupokea wanafunzi January 
2024. 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw. Jimson Mhagama 

amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt.Samia Suluhu Hassan 

kwa kuipatia Halmashauri hiyo shilingi bil 3.9 kwaajili ya utekelezaji wa Miradi 

mbalimbali kwenye sekta ya Elimu Sekondari kwa mwaka 2023/2024. 

Bw. Mhagama alisema kuwa fedha hizo zinatekeleza miradi mbalimbali yenye lengo 

la kuboresha mazingira ya kujifunzia kwa shule za Sekondari Wilayani humo 

ambapo alisema miradi hiyo ni pamoja na umaliziaji wa Mabweni sita kwenye shule 

za Sekondari Bangalala, Kwizu, Madiveni, Makanya, Kibacha, Bombo Kimala na 

ujenzi wa mabweni mawili kwenye shule kongwe ya Sekondari Same na shule mpya 

ya Misufini Goma. 
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Alisema Halmashauri pia imepokea fedha kwaajili ya ujenzi wa shule mpya za 

Sekondari ambazo ni Malindi, Angellah Kairuki, Hedaru, Misufini Goma ambapo 

shule mbili zimeshapokea wanafunzi na shule mbili zipo katika hatua mbalimbali za 

ujenzi. 

“Tumepokea pia fedha za kujenga nyumba tatu za watumishi ambazo ni 2 in 1 

kwenye shule za Sekondari Misufuni Goma, Angellah Kairuki, na Malindi na ujenzi 

wake upo kwenye hatua za awali” alisema Bw. Mhagama 

Alisema fedha hizo pia zitatumika kujenga Madarasa mapya 22 na matundu ya vyoo 

72 kwenye shule mbalimbali za Sekondari Wilayani humo. 

 “Tunamshukuru sana Mheshimiwa Rais kwa kutupatia fedha hizi na tunachoweza 

kumuahidi ni kwamba miradi yote itakuwa na ubora unaotakiwa na itakamilika kwa 

wakati” alishukuru Mwenyekiti wa Halmashauri ya WIlaya ya Same Mhe.Yusto 

Mapande wakati akizungumzia mapokezi ya fedha hizo. 

 

 

 

 

SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024 
”Una haki ya kuchagua na kuchaguliwa” 

 
 

 

 

 

 

 

 



11 
 

DC MGENI AAGIZA WAKANDARASI KUTOA AJIRA KWA 

WAZAWA 

             

Mkuu wa Wilaya ya Same Mhe.Kasilda Mgeni (kushoto) na Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Same Mhe.Yusto Mapande (kulia) wakishuhudia utiaji saini wa Mkataba wa kusambaza maji kwenye 
Vijiji vya Msindo na Mbakweni wenye thamani ya Tsh.Bil.1. Mkataba huo umesainiwa na Meneja wa 
Ruwasa Abdallah Gendaheka na Kampuni ya BuildTech Engineering Co.Ltd. 

Wananchi wa Vijiji vya Msindo na Mbakweni kwenye Kata ya Msindo wanatarajia 
kuondokana na adha ya uhaba wa maji baada ya Kampuni ya BuildTech Engineering 
Co. Ltd kusaini Mkataba wa kusambaza huduma ya maji safi kwenye vijiji hivyo. 

Mkataba huo wenye thamani ya shilingi bilioni 1.05 ulisainiwa kati ya Wakala wa 
Maji na usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA) Wilaya ya Same na Kampuni 
iliyoshinda zabuni ya Mradi huo ya Build Tech Engineering Co.Ltd. 

Akitoa taarifa ya Mradi huo Meneja wa RUWASA Wilaya ya Same Bw. Abdallah 
Gendaheka alisema Mradi huo unatekelezwa kwa kipindi cha mwaka mmoja 
kuanzia Mei 31,2024. 

Kwa upande wake Diwani wa Kata ya Msindo Mheshimiwa Yusto Mapande 
aliishukuru Serikali kwa kuwapatia Mradi huo na kuahidi kuusimamia na kuutunza. 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni ameitaka Kampuni ya 
BuildTech Engineering Co. Ltd kukamilisha Mradi wa Maji wa Msindo-Mbakweni 
katika muda wa mwaka mmoja kama ulivyo kwenye Mkataba wao na RUWASA. 
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Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same, Bw. 
Jimson Mhagama alisema wananchi wanachohitaji ni kuona maji bombani hivyo 
kampuni ya BuildTech Engineering Co. Ltd inapaswa kuhakikisha maji yanapatikana 
bombani kwa wakati.  
 
 

M/KITI MAPANDE ATOA MAELEKEZO KWA MAAFISA TARAFA 

WAPYA  

 

Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe.Yusto Mapande akizungumza kwenye kikao cha Baraza la Madiwani. 

 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Mheshimiwa Yusto Mapande 
amewataka maafisa Tarafa Wilayani humo kuhakikisha wanasimamia vema 
ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na usimamizi wa Miradi inayotekelezwa 
katika maeneo yao. 
 
Mwenyekiti alitoa maelekezo hayo kwa maafisa Tarafa wapya walioajiriwa kwenye 
Wilaya ya Same ambapo alisema kila kiongozi wa Serikali ana wajibu wa 
kuhakikisha mapato ya Serikali hayapotei na pia Miradi inatekelezwa vema. 
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"Tunawakaribisha Wilaya ya Same lakini tunawakaribisha zaidi kazini yaani kwenye 
majukumu ya Serikali, pamoja na kusimamia ulinzi na usalama lakini pia mna 
wajibu wa kuhakikisha mapato hayapotei kwenye maeneo yenu"alisema 
Mhe.Mapande. 
 
Maafisa Tarafa wapya ni Robi wa Tarafa ya Gonja, Agape Ndossi wa Tarafa ya 
Mamba -Vunta, na Jackline Kayega wa Tarafa ya Mwembe-Mbaga  
 
Aidha Mwenyekiti aliwataka watendaji wa Kata kuhakikisha kuwa wanafunzi wote 
wanapata chakula cha mchana shuleni. 
 
"Tunatambua kwamba Shule zetu zote zinatoa chakula cha mchana shuleni lakini 
kuna baadhi ya wazazi bado hawachangii chakula cha watoto wao shuleni, hawa 
wanaogoma kuchangia wakati uwezo wa kuchangia wanao wahimizwe 
kuchangia"alisema. 
 

 

WANANCHI WA KIJIJI CHA DUMA –MSINDO WAOMBA 

KUJENGEWA SEKONDARI 

           

Mzee Harrison Mrutu, Mkazi wa Kijiji cha Duma akiwasilisha ombi kwa Mkuu wa Wilaya ya Same 

Mhe.Kasilda Mgeni kuhusu kujengewa shule mpya ya Sekondari 
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Wananchi wa Kijiji cha Duma kwenye Kata ya Msindo Wilayani Same wameiomba 
Serikali kuwajengea Shule nyingine ya Sekondari kwenye Kata hiyo kwani iliyopo 
sasa ipo umbali wa zaidi ya kilomita sita toka kilipo Kijiji hicho. 

Akizungumza kwenye mkutano uliohudhuriwa na Mkuu wa Wilaya ya Same 
Mheshimiwa Kasilda Mgeni, Mkazi wa Duma Bw. Harrison Mrutu aliomba Serikali 
kuwajengea Shule mpya ya Sekondari kwani Shule ya Kata (Madiveni) 
wanayoitegemea ipo mbali toka kilipo Kijiji cha Duma. 

"Tunaomba Sana tujengewe Sekondari nyingine kwani Sekondari ya Madiveni 
tunayoitegemea kwasasa ipo mbali Sana ambapo inawalazimu watoto kutembea 
zaidi ya kilomita 12 kwa siku kwenda na kurudi Shule"alisema Mzee Harrison. 

Akijibu maombi hayo Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw. Jimson 
Mhagama aliyekuja ameambatana na Mkuu wa Wilaya, aliwataka wananchi hao 
kuanza kuandaa eneo la ujenzi na kuleta maombi rasmi ambayo yatapitishwa na 
Kamati ya Maendeleo ya Kata ili Serikali ione namna bora ya kuwajengea Shule. 

Nae Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni alisema kwa sasa Serikali 
inakamilisha Ujenzi wa Bweni kwenye Shule ya Sekondari Madiveni ili Bweni hilo 
liwe msaada kwa wanafunzi wanaotoka mbali wakati mchakato wa kujenga Shule 
nyingine ukiendelewa. 

 

 

 

 

SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024 
”Una haki ya kuchagua na kuchaguliwa” 
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SAME YASOMBA VIKOMBE UMITASHUMTA 

                   

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni akiaga Timu ya UMITASHUMTA Wilaya ya Same 

wakati ikielekea kushiriki Maashindano ngazi ya Mkoa 

Mkuu wa Wilaya ya Same Mheshimiwa Kasilda Mgeni amewapongeza washiriki wa 
mashindano ya Umoja wa Michezo na Taaluma Shule za Msingi Tanzania 
(UMITASHUMTA) kutoka Wilaya ya Same kwa kushinda vikombe sita na kushika 
nafasi ya tatu ngazi ya Mkoa. 

"Tuliitamani sana nafasi ya kwanza lakini hata nafasi mliyoshika sio mbaya ila 
mwakani ongezeni bidiii"alisema Mhe.Kasilda 

Afisa Elimu Msingi wa Wilaya ya Same Mwl. Marclaud Mero alisema Wilaya 
ilijipanga vizuri na lengo likiwa ni kurudi na vikombe vya kutosha katika 
mashindano hayo. 

"Lengo letu halikuwa kushiriki tu mashindano bali lengo lilikua kushinda na kama 
mnavyoona tumerudi na vikombe vya kutosha kabisa na tumetoka wanafunzi 50 
kuunda timu za mkoa"alisema Mwl.Mero. 

Naye Mratibu wa UMITASHUMTA Wilaya ya Same Mwl.Nathaniel Msangi alisema 
vijana wake wamepambana Sana na wamefanikiwa kupata nafasi ya tatu kati ya 
Halmashauri Saba zilizoshiriki. 
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"Tupo nafasi nzuri kimkoa lakini lengo letu ni kushika nafasi ya kwanza, mwakani 
tutapambania nafasi ya kwanza ambayo mwaka huu imechukuliwa na Manispaa ya 
Moshi ikifuatiwa na Moshi Vijijini"alisema Msangi. 

Timu zilizoshinda vikombe kwa kushika nafasi ya kwanza ni Riadha wasichana na 
wavulana, Mpira wa wavu wavulana na wasichana, Mpira wa kikapu wasichana na 
wavulana. 

 

 

MATUKIO MBALIMBALI KATIKA PICHA 

         
Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe.Nurdin Babu akizungumza na wananchi wa Kata ya Ruvu Wilayani 

Same wakati alipofanya ziara kwenye Wilaya ya Same. 
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Same Bw. Jimson Mhagama akitoa ufafanuzi kwa 
Mkuu wa Mkoa Mhe.Nurdin Babu wakati Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro alipofanya ziara kukagua 
ujenzi wa Hospitali mpya ya Wilaya ya Same.  

        

Waheshimiwa Madiwani wa Halmashauri ya Wilaya ya Same wakifuatilia Kikao cha Baraza la 

Madiwani, kutoka kushoto ni Jamila Mdee (Diwani V/Maalum), Mathias Mrita (Diwani Kata ya Same) na 

Yaigongo Mrutu (Diwani Kata ya Ruvu) 
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Mwenyekiti wa Kijiji cha Ruvu Mferejini, Bw. John Mamasita akimvisha vazi la kimaasai Mkuu wa Mkoa 
wa Kilimanjaro Mhe.Nurdin Babu kama shukrani kwa kuwatembelea kwenye Kata ya Ruvu. 

              

Mkuu wa Wilaya ya Same Mhe.Kasilda Mgeni akifurahia jambo na wanafunzi wa Shule ya Msingi Kisima 

wakati alipofanya ziara shuleni hapo                     
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Afisa Afya wa Kata ya Ndungu,Bw.Evans Mangesho akitoa elimu ya afya kwa wanafunzi wa shule ya 

Sekondari Misufini Goma 

 

 

 

 

 

SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024 
”Una haki ya kuchagua na kuchaguliwa” 
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