OFISI YA RAIS TAWALA ZA MKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(OR = TAMISEMI)

SHULE YA SEKONDARI MALINDI
S.L.P 46,
SAME.

Kumb. Na . MLSS.ADM/Vol/2/2020/2021
Jina la mwanafunazi

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MALINDI MWAKA
2021

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza
katika shule hii mwaka 2021 Muhula wa kwanza utaanza rasmi tarehe
11/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
a) Sare za shule kwa wavulana ni (i) Mashati mawili (2) Meupe mikono
mirefu aina ya tomato.
i. Suruali mbili Moja rangi ya dark blue na nyingine rangi ya ugoro
(brown).
ii. Tai mbili moja rangi ya dark blue na nyingine rangi ya ugoro
(brown).
iii. Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba visiwe na visigino
virefu na soksi nyeupe pea mbili .
iv. Mkanda wa ngozi mweusi kwa ajili ya kuvalia suruali. Mkanda uwe
wa ukubwa wa wastani .
v. Suruali zishonwe pana za kutosha zenye marinda mawili, turn up
na zinazofaa kuvaliwa kiunoni na si mlegezo.
vi. Fulana nyeusi (Form six) Sample itapatikana shuleni.
vii. Masweta mawili moja rangi ya dark bule na lingine rangi ya ugoro
(brown).



viii.

b) Sare

Xi.
Xii.
Xiii.
Xiv.

Wanafunzi wote (Wavulana na wasichana) wa kidato cha kwanza
2021 watapaswa kuwa naTrack suit za dark blue kwa ajili ya siku za
michezo na sample itapatikana shuleni.

za shule wasichana ni:

Mashati mawili meupe mikono mirefu aina ya tomato na Sketi
mbili , moja rangi ya dark blue na nyingine rangi ya Ugoro (Brown)
za rinda box ziwe ndefu chini ya kigimbi cha mguu na Tai mbili,
moja rangi ya dark blue na nyingine rangi ya ugoro (brown).

Soksi nyeupe jozi mbili

Masweta mawili moja rangi ya dark blue na lingine rangi ya ugoro
(brown).

Viatu ( simple nyeusi) vya ngozi.

Fulana nyeusi (Form six) Sample itapatikana shuleni.

Wanafunzi wote (Wavulana na wasichana) wa kidato cha kwanza
2021 watapaswa kuwa naTrack suit za dark blue kwa ajili ya siku za
michezo na sample itapatikana shuleni.

ZINGATIA : Sample ya kitambaa na rangi kimetolewa. Ukishona
tofauti haitakubalika kama sare ya shule na mwanao atarudishwa
nyumbani ili umshonee Sare iliyoelekezwa.

VIFAA VYA TAALUMA.
i. Mkebe wa vifaa vya hisabati.
ii. Daftari kubwa (quire 4)9
iii. PencilHB1
iv. Begila kubebea madaftari na vitabu
v. Kalamu mbili za wino nyeusi na blue.
vi. Dictionary English to English by Oxford .
vii. Rimu moja ya karatasi (Rulled). kwa ajili ya mazoezi na
mtihani.

VIFAA VYA USAFI: Kila mwanafunzi aripoti na jembe jipya lenye mpini,
ndoo ndogo moja , ufagio wa chelewa mmoja , Kifaa ndicho
kinachopokelewa na sio hela.



ELIREHEMA J. SALLU
MKUU WA SHULE

SHERIA ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka
1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995 Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo
ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais - TAMISEMI
yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu . Utatakiwa kuzingatia
mambo ya muhimu yafuataayo:-

i. Heshima kwa uongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla ni lazima.
ii.  Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje shule kulingana
na ratiba ya shule nilazima.
iii. Kuwahi katika kila shughuli za shule nyingine utakazopewa.
iv. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo.
v. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. Kuvaa sare
ya shule ni jambo la lazima.
vi. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutunza mali ya umma ni
jambo la lazima.
vii. Ukiharibu mali ya umma mzazi/mlezi atawajibika kulipia uharibifu
uliojitokeza .
viii. Kutunza mali ya umma ni lazima.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA
AU KUSIMAMISHWA MASOMO.
a) Wizi
b) Uasherati Na Ushoga
c) Ubakaji
d) Kupigana Au Kupiga
e) Kuharibu Kwa Makusudi Mali Ya Umma.



f) Kudharau Bendera ya Taifa

g) Kupata mimba, kutia mimba na kutoa mimba na kuwa na simu.

h) Kuoa au kuolewa .

i) Kukataa adhabu kwa makusudi, ulevi , matumizi ya madawa ya kulevya
kama vile bangi, Cocaine,Mirungi, kuberi na kadhalika,kugoma,
kuchochea au kuongoza mgomo na kushiriki kuvuruga amani na usalama
wa shule na watu.

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZI
a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
Hosptali ya serikali. Fomu itakabidhiwa mara utakaporitiu shuleni. (Fomu
imeambatanishwa) .
b) Fomu ya mzazi kukiri na kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule (Fomu imeambatanishwa)

N.B. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo na kuyatekeleza
kikamilifu .

MUHIMU : Wanafunzi wataruhusiwa kuvaa sare zao za shule ya msingi
kabla hawajakamilisha uniform. Mwisho wa kukamilisha sare za shule
ni tarehe 31/01/2020. Wavulana wataruhusiwa kuvaa suruali zao za
nyumbani ila ziwe za heshima (Ziwe suruali za kitambaa na sio jinsi).



THE UNITED REPUBIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND CULTURE
KEQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A:
To Medical officer

Name of student
Please examine the above named student to a certain fitness for Secondary school
education .

Pregnancy will render a female student ineligible of the studies

Signature headmaster
PART B: MEDICAL CERTIFICATE:
( To completed by a government medical officer)
| hereby examined the above named student and consider that he/she physical fit
or unfit and mentally fit/unfit for admission.
@) BV SIZNT it ee e e et she saeeasenn s aeaaen e enaean et e neane et anan
) HEAIING ..ottt e etesaeeees s esaesaesees e s aen e sensaseasesae st saeansensannas

) SPEECK ...t e ser e e s e e eae sheeraera e e eheanaenaenaeereernaenaeanen
€) GENEIAl dISEASES....cuei ittt e reeeeceraeeee sereeesesasaeaasessaeensesanasensesensennne
F)  LEPIOSY wiiiiciiiiee et et et eeeeeteeeeereesaesaen e e e aeeaseaa sheaaesasenssnennaesassaesaensenssansennennennes

B) EPIEPSY ittt ettt eet et e e e ane et ehe ke sheeae et et aaneenaenaeaaenAenneentnnennenne

M) SPIEEIN ..ttt e eeree e st e ereseraes e ae sae sneenaeneeaaesaeaenaennaearesasannennennnesne
0) OtNEr SEriOUS QISEASE .....ciiiireirieieiirecieeerreeieeaseceeesaessesse sseessensseasssseesssansensesnnes



Delete unnecessary

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina la mMwanafunzi (Majina Matatl) ... e eeraeceeesesssessesssessesrssessesnsesaesne
Shule ya msingi anapotoka ..., tarehe ya kuzaliwa ........c.cceceennnnne mwezi
.......................... MWaKa ... sieeee. Makazis Kijiji cooeciciciccicenenn Kitongoji
TAARIFA YA WAZAZI
BABA
a) Jina la baba ....ccccocceeieiii i (Yu hai/Amefariki ....cccoeevee e iecnnnne.
b) Anuani yake ... C) Kazi YaKe ....ccoeeeiieiiricieeiee e
c) Dini yake (Mkristo/ MuUislamu) .......cccccevenenenenenenneenes Dhehebu .................
d) MaKazi : Kijiji coeeeeieiieiieiiiienieaeaeae e ceeieeenenssennnns KitONgOji «.ccviievinieieie e
MAMA : (3) Jina 1a Mama ... e cereeane (Yu hai /Amefariki ......ccocc......
(B) ANUANT YAKE ....cociiciieciece e e eenaeens C) Kazi yake......cccooenecnennenne.
(c) Dini yake (Mkristo/Muislamu) ........cccccneeneennnnn. Dhehebu ...................

MLEZI: Mlezi ni mtu ambaye si mzazi lakini anakulea, kukutuza na kukupatia
hahitaji ya nyumbani na shuleni.

ANUANT YA MIBZI .o e ceaeraeaesreennas ) Kazi yake .....ceuveecneinecinenne
(d) Dini yake (Mkristo/Muislamu) ........ccccceeeenecnecneenes Dhehebu .......cccceininnannn
(€) MAKAZi 2 Kijiji ceeereeeeieaieiieeieeieeieeieeareernesneneneeeeeesnenenes (] (0] 1Y-{o ) | IS
(f) Uhusiano wa mlezi N@ MWaNafUNZi ... cee e seesaesnesnesnnens

FOMU YA MZAZI MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA TARATIBU MBALIMBALI ZA

SHULE

IV ittt e e ree e cereenecas e abesanaeanse ssseann sansennsssnsessesnsnsenneans (Jina la mazazi )
ambaye picha yangu imebandikwa hapo juu ni mzazi wa mwanafunzi
Kidato Cha ... e e mwaka Ninakiri kukubaliana na sheria,
kanuni. Kulipa michango na kufuata maelekezo mengine yote yatakayotolewa na
shule kwa sjili ya maendeleo ya maendeleo ya mwanangu.

Natambua kuwa kushindwa kukamilisha taratibu hizi kwa wakati kutasababisha
kurudisha nyuma maendeleo ya mwanangu.



SANINT coii e TArEhe ... e aenaes
Sahihi ya Mkuu wa shule (Mhuri) ..., Tarehe ...



