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JINA LA MWANAFUNZI…………………………………….. 

S.L.P ………… 

     YAH : MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIRANGARE KIDATO             

                 CHA KWANZA 2021. 

1.0 UTANGULIZI 

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya 

Kirangare sekondari mwaka 2021.Nakupongeza sana kwa hatua hii ya mafanikio. 

Muhula wa kwanza utaanza tarehe 11/01/2021,unatakiwa  kuripoti shuleni siku hiyo. 

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1.Sare za shule 

   2.1.1.Wavulana 

i) Suruali mbili(2) za rangi ya Dark blue,ili kuepuka tofauti za rangi 

nimeambatanisha kipande cha kitambaa. 

ii) Shati mbili(2) nyeupe za mikono mifupi aina ya tetron 

iii) T-shirt moja ya shule rangi ya khaki au maruni,(damu ya mzee)  

iv) Viatu vyeusi vya kamba jozi moja na soksi nyeusi jozi mbili 

               2.1.2. Wasichana 

  i) Sketi mbili(2) za rangi ya Dark blue,ili kuepuka tofauti za rangi 

nimeambatanisha kipande cha kitambaa.Mshono wa sketi ni rinda box na iwe ndefu 

inayofika chini ya magoti. 

ii) Shati mbili(2) nyeupe za mikono mifupi aina ya tetron 

iii) T-shirt moja ya shule rangi ya khaki au maruni,(damu ya mzee) 

iv) Viatu  vyeusi vya kamba jozi moja vyenye visigino vifupi na soksi 

ndefu,(stockings) nyeupe jozi mbili. 

               2.1.3. Sare nyingine muhimu 

                          Unatakiwa kuwa na sare nyingine muhimu kama ifuatavyo: 

                            i)Sweta moja la rangi ya bluu lenye shingo ya muundo wa “V” mbele kwa ajili       

                              ya kujisetiri nyakati za majira ya baridi. 



                          ii) Bukta moja na fulana moja,zote za rangi ya bluu kwa ajili ya michezo. 

                         iii) Raba jozi moja kwa ajili ya michezo 

                         iv) Truck suit nyeusi yenye mistari myeupe pembeni     

                   3.0. VIFAA NA MICHANGO MINGINE MUHIMU 

                         3.1.Chakula cha mchana 

 Mahindi yaliyokobolewa kopo nne(4) na maharage kopo moja(1) kwa kila 

mwezi mwanafunzi awapo shuleni 

 Fedha tshs.5,500/= kwa ajili ya kulipa posho ya wapishi na kununulia viungo 

vya chakula. 

                         3.2.Vifaa vya kitaaluma    

 Daftari 11 counter books quire 2 au 3 

 Mkebe,pamoja na kalamu na penseli za kutosha 

 Dictionary ya “OXFORD,STUDENT’S LEARNING DICTIONARY” 

 Begi la mgongoni kwa ajili ya kutunzia na kubebea vifaa vyake shuleni. 

                         3.3.Mchango wa Taaluma 

 Kila mwanafunzi anatakiwa kuchangia kiasi cha tshs.5000/= kwa muhula kwa 

ajili ya kulipa posho ya walimu wa muda. 

                         3.4.Vifaa vya usafi 

 Wavulana wanapaswa kuja na jembe jipya na mpini wake pamoja na ufagio 

wa chelewa 

 Wasichana wanapaswa kuja na slesha pamoja na ufagio wa chelewa 

 

                         4.0 Sheria na Kanuni za Shule. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya  elimu Na 25 ya mwaka 1978 na 

kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na  Wizara ya Elimu,Sayansi naTechnolojia 

yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu 

la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 

yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake 

mara baada ya kuripoti shuleni: 

 

                     4.1. Mambo yafuatayo yanaweza kusababisha  kufukuzwa au kusimamishwa shule kwa  

                            Mwanafunzi;                                                          

1. Wizi 

2. Uasherati, ubakaji, ulawiti na ushoga. 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, 

bangi, cocaine, mirungi, kuberi,nk. 



4. Makosa ya jinai 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

7. Kudharau Bendera ya Taifa 

8. Kuoa au kuolewa. 

9. Kupataa mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule 

10. Kutoa mimba /kushiriki kutoa mimba. 

11. Kunyanyasa wanafunzi wenzake. 

12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu. 

13. Kudharau walimu na walezi 

14. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

15. Kuwa na simu ya mkononi 

                 

  4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni              

                      

Pamoja na maelezo hayo hapo juu, naambatanisha fomu muhimu zifuatazo 

ambazo zinatakiwa zijazwe na ziletwe shuleni siku mwanafunzi atakaporipoti 

shuleni: 

a) Medical Examination  Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa 

hospitali ya Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa mwl msajili mara 

utakaporipoti shuleni. 

b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai 

c) Form ya mzazi kukiri kukubaliana na   sheria ,kanuni na maelekezo 

mengine yatakayotolewa na shule                                                               

 

     5.0 Tafadhali soma Kwa makini maelekezo / maagizo yote na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

                      KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KIRANGARE 

             ………………… 

       

           MKUU WA SHULE 

 

                 

 

             

                            

 



KIAMBATA, A; 

OFISI YA RAIS 

 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME 

SHULE YA SEKONDARI KIRANGARE 

                                        S.L.P 41, 

                                                HEDARU 

                                 15-12-2020 

  

MGANGA MKUU, 

………………………………….. 

………………………………….. 

 

YAH: UCHUNGUZI WA AFYA YA MWANAFUNZI. 

 

Mwanafunzi ………………………………………………amechaguliwa kujiunga na 

masomo ya kidato cha kwanza  katika Shule ya sekondari Kirangare. Kabla ya kujiunga 

katika shule hii na kuendelea na masomo nilazima apimwe afya yake kama inamruhusu 

kuendelea na masomo ya kidato cha kwanza. Tunaomba umfanyie uchunguzi. (Medical 

examination). 

NA. MAGONJWA NDIYO (V), HAPANA (X) 

01 Masikio   

02 Macho   

03 Kifafa   

04 Moyo (heart disease)   

05 Magonjwa ya akili (Mental illness)   

06 Ukosefu wa damu (Anemia sickle cells)   

07 Kifua kikuu (T.B)   

08 Pumu (Asthmatic case)   

09 Kisukari   

10 Vidonda vya tumbo   

11 Kichocho (Bilharzias)   

12 Magonjwa ya zinaa (sexual Transmitted Diseases)   

 

Je ana dosari nyingine kiafya/ Ugonjwa mwingine (Eleza) 

…………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………

……………… 

 



MAELEZO YA DAKTARI:Baada ya uchunguzi. Nimeona/ sikuona dosari yoyote katika 

afya ya mwanafunzi huyu. Ametibiwa/ Hakutibiwa/ Hastahili/ Anastahili kuendelea na 

masomo (kata isiyohusika) 

…………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………

…………… 

 

 

    ___________________________ 

     MGANGA MKUU 

    SAHIHI NA MHURI WA OFISI  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



KIAMBATA B; 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME 

 

 

1. TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI 

 

Jina la mwanafunzi:………………………………………… 

Tarehe ya kuzaliwa:…………………………………………. 

Uraia Mtanzania / Sio Mtanzania:…………………………. 

Shule ya msingi aliyotoka:…………………………………... 

Jina la mzazi / mlezi:…………………………………………… 

Anwani ya mzazi / mlezi:……………………………………… 

Kitongoji  / kijiji anapoishi mzazi / mlezi:……………………... 

Namba za simu za mzazi /mlezi:…………………………….... 

Kazi ya mzazi / mlezi:………………………………………… 

 

 2. MKATABA WA KUZINGATIA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

 

Mimi ………………………………………………..(jina la mwanafunzi) nakiri kuwa 

nimesoma na kuelewa maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari Kisiwani. Naahidi 

kuzingatia na kwamba nikienda kinyume na maelekezo hayo niazibiwe na kufukuzwa shule 

itakapokuwa imelazimu. 

Tarehe:……………………….……    

 Sahihi:……………………………………………….… 

 

 

 

KIAMBATA C; TAMKO LA MZAZI/MLEZI 

 

Mimi ……………………………………………………..ambaye ni mzazi / mlezi wa 

mwanafunzi ………………………………………………(jina la mwanafunzi) nimeso 

mamaelekezo na maagizo kwa mwanafunzi na  ninaahidi  kushirikiana na uongozi wa shule 

katika kumlea kijana katika mwenendo na maadili mema. Aidha naahidi kutimiza mahitaji 

yake yote kwa wakati bila kuchelewa ili kutomuathiri mwanafunzi katika swala zima la 

taaluma. 

 

Tarehe:………………………………        Sahihi mzazi / 

mlezi:…………………………… 



 

 

 

 

 


