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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHALAOQ 2021

1.0 UTANGULIZI:

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha KWANZA katika Shule ya Sekondari Chalao.Tunakupongeza
kwa mafanikio hayo.

Shule itafunguliwa rasmi tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuwepo shuleni siku hiyo.Kutofika shule kwa wakati uliopangwa
kunaweza kukupotezea nafasi yako ya masomo.Shule iko wilaya ya Same,Mkoa wa Kilimanjaro.

2.0: MAELEKEZO MAALUM YA KUZINGATIA
2.1: SARE ZA SHULE
2.1(A): WAVULANA: i) Mashati mawili meupe mikono mifupi aina ya tomato.
i) Suruali mbili,moja rangi nyeusi na ya pili rangi ya kijani
iif) Tai mbili,moja rangi nyeusi na ya pili rangi ya kijani
iv) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba visiwe na visigino virefu.
v) Soksi nyeupe pea mbili.
vi) Mkanda mweusi wa kuvalia suruali wa ngozi na wenye bakoli ya kawaida.
vii) Suruali zishonwe pana, inch 15 upana na ziwe na marinda mawili,zenye pindo la “turn up”.

NB: Tafadhali zingatia rangi ya vitambaa vilivyoambatanishwa na fomu hii,suruali inayobana,isiyovalika kiunoni na
isiyofuata maelekeo hapo juu haitakubaliwa.

2.1(B): WASICHANA: i) Mashati mawili meupe mikono mifupi aina ya tomato.
i) Sketi mbili,moja rangi nyeusi na ya pili rangi ya kijani
iif) Tai mbili,moja rangi nyeusi na ya pili rangi ya kijani
iv) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba visiwe na visigino virefu.

v) Soksi nyeupe pea mbili.



vi) Sketi ndefu mshono marinda,mbele marinda sita na nyuma sita jumla 12.
vii) Belti inch mbili ziwe ndefu za kutosha,pana na ziwe za kuvalia kiunoni.

NB: Tafadhali zingatia rangi ya vitambaa vilivyoambatanishwa na fomu hii,sketi inayobana,isiyovalika kiunoni na isiyofuata
maelekeo hapo juu haitakubaliwa.Pia aina ya kitambaa ni ESTEM No.1.

2.1(C): SARE NYINGINE:
> Sare ya michezo ni T.shirt ya rangi ya light bluu,bukta ya rangi light bluu na raba za rangi yoyote kwa wavulana.

> Sare ya michezo ni T.shirt ya rangi ya light bluu na tracksuit rangi light bluu na raba za rangi yoyote kwa
wasichana.

»  Sweta ni za rangi nyeusi mshono wa V mbele.Hijabu kwa wasichana iwe nyeupe aina ya Tetron,kubwa ya
kufunika kifua.

2.2: VIFAA VYA KITAALUMA: Mwanafunzi aje na Daftari “counter book quire two” tisa,kalamu za kutosha,mkebe na
“Dictionary English to English by Oxford,Graph pad 01 na begi jeusi la mgongoni la kubebea madaftari.

2.3: CHAKULA CHA MCHANA NA UJI:Kila mwanafunzi atachangia mahindi kilo 40,maharage kilo 20 kwa mwaka,pia
shilingi 20,000/= kwa ajili ya kulipa mpishi na kununua mafuta,sukari na huduma ya kusaga,pia taaluma 10,000/=kwa ajili
ya walimu wanaolipwa na wazazi.

2.4: VIFAA VYA USAFI:
i) Wavulana walete slesha moja na ufagio wa ukindu.
if) Wasichana walete mopa na ufagio wa ukindu..

3.0: VIAMBATA:Kila mwanafunzi anatakiwa kusoma vyema maelekezo na kukubaliana nayo na kutimiza mambo yote
yaliyomo kwenye viambata vifuatavyo A-E:

A. Sheria kanuni na taratibu za Shule,(atazikuta shuleni)

B. Fomu ya kupimwa Afya toka kwa mganga hospitali ya serikali(medical examination form)

C. Ahadi/kiapo cha Mwanafunzi kukubaliana na sheria na maelekezo ya shule,Mzazi atathibitisha(atakikuta shuleni)
D. Fomu ya Utambulisho wa Mwanafunzi(ataikuta shuleni)

E. Mzazi atakapo mleta mtoto shuleni aje na passport size moja ya hivi karibuni.

Tarehe ya mwisho kuripoti Shuleni ni tarehe 18/01/2021.

KARIBU SANA CHALAO SEKONDARI

STEVEN JUSTIN MSUYA
MKUU WA SHULE.
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KILIMANJARO.

KIAMBATA B: MEDICAL CERTIFICATE FORM
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF ..o eeeereeeeereeesene e, FORM ONE
Please examine the above named as to his fitness for admission to school as a student.

Name of requesting officer: STEVEN J.MSUYA Date: 15/12/2020

To be completed by a Government Medical Officer.

Student’s FUIl NAMIE: ...ttt st
Blood count (red and White)..........cc.cvueeeuiueerecssiierreeee et
StOOl EXAMINATION.....ccieieeei ettt sttt st st
UPINAIYSIS ... ottt s sttt st st et e s e s e
SYPIIHS TOST .ttt e s st e ess s srssen
TB TSt ettt ettt s s e e et st s s s e
B TSt ettt et es e et et e st een e e et ees e e
BIS et ettt e e e et ettt e
CREST.. ettt sttt st s s st s e et e et
SPIBBN..c ettt e e e e ettt an e e e
ADAOMEN..... ettt et et s s s s s bttt
Blood group......ccccooeeveeeevecveneee

ADDITION INFORMATION e.g Physical defects or impairments, infections, chronic or family diseases
Bl ettt s sttt hb 48t et e e e e e 2 2n S 2n 2140485858888 08 40840440840 40 e e e an s 2e e en S hn ettt et et

| have examined the above named and | consider that he/she is physically fit/unfit to pursue as stated above.

Name and signature of Certifying Officer,Name.........ccoooooeiceiceieiieee et
Signature...... e e



STAtiON..... e DESIGNATION e

Date......ooicccecnenreeeseeseeseeseeinees. S TAMP L

1.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10
ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongzo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana
ya elimu nchini na ofisi ya Raisi- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati
wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule.
Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

Kutunza mali za umma.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

Wizi
Uasherati na Ushoga
Ubakaji
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
Kupigana au kupiga.
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
Kudharau bendera ya taifa.
Kuwa Mjamzito/Kupata Mimba
Kuoa Au Kuolewa.
Kutoa Mimba.
Kusababisha Mimba/Ujauzito ndani na Nje Ya Shule
Kugoma, Kuchochea na Kuongoza Au Kushiriki Kuvuruga Amani na Usalama wa shule au Watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na Simu ya Mkononi.



20 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI ANAPORIPOTI

A. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. fomu itakabidhiwa kwa
mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.(fomu imeambatanishwa)

B. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwnafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na
makosa ya jinai. (fomu imeambatanishwa)

C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.(fomu
imeambatanishwa)

D. Ahadi/kiapo cha Mwanafunzi kukubaliana na sheria na maelekezo ya shule,Mzazi atathibitisha(atakikuta shuleni)

3.0 Tafadhali soma kwa umakini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HIl

STEVEN J. MSUYA

MKUU WA SHULE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI CHALAO P.0.BOX 333

Phone : 0656649563

AHADI/ KIAPO CHA MWANAFUNZI

Mimi .. ... Ambaye nimechaguliwa kujiunga na SHULE YA
SEKONDARI CHALAO KIDATO CHA KWANZA mwaka 2021 nlnalpokea na kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya
kusoma kwa bidii na kufikia malengo yaTaifa na Shule ya Sekondari ya Chalao.

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu, nyeti na ya upendeleo kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika masomo
nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya taifa langu la Tanzania, familia yangu na kwa ajili yangu pia.

Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu,
familia yangu na kwangu pia. Hivyo ninaahidi kuwa, nikiwa hapo shuleni:



i. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu.

ii. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa na zingine zitakazo
kuwa zikitolewa mara kwa mara.

iii. Sitajihusisha na vitendo vyovyote vya utovu wa nidhamu nikiwa hapo shuleni.

iv. Ikiwa nitakiuka sheria kanuni na taratibu za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa, nitakubali kurudi nyumbani
kumwita mzazi/ mIezi Wangu . ...........oecneoneeesnsssens e ( JiNA la mzazi) kwa ajili ya hatua zaidi.
Saini ya mwanafunzi .........coceeeneeeceee areN@ oo

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Mimi .. .. ninakubali mtoto wangu ... .. Kupata na kupokea nafasi katika shule ya

sekondan Chalao mwaka 2021 Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na
shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa
shule na kwa taifa. Anuani yangu ya kudumu ni .

SIMU oo .. lwapo nltapata uhamlsho wa kubad|I| maka2| n|IaZ|ma nitaijulisha shule kwa
maandishi
Saini ya Mazazi/MIezi ...........oweeeeereee. TArehe e,

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI CHALAO S.L.P 333, SAME
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina la mwanafunzi (Majina Matatl) ... e et ess s s st st sas st e sssens s

Shule ya msingi anapotoka ...........cccccceeeecsrcsrcsrcsneo tareh e ya kuzaliwa................. mwezi ...
Mwaka ......ccocceeveveeeresresrnen.. tarehe ya kuripoti ShUleni........eeeveeeeiveceeieeeceeeeeeee et
Makazi :- Kijiji ...ocoveereereereereereereereeneeeeeeeeereeseessesses e eee e  KIEONGOJi v
TAARIFA YA WAZAZI
1. BABA
a) Jinalababa ... (YU hai/ AMefariki) oo

D) ANWANT YAKE .ottt st st e st et s et st



C)  KAZI YAKE .ottt vttt s et ettt s st et
d) Diniyake: (Mkiristo/ Mwislamu) ........cc.cceccomreccnrrrereene. DRENEDU oo
€)  MakKazi : Kijiji coooeeveeerereeecee e e eee e d KIEONGOJH e
2. MAMA
a. Jinalamama ..o (YU @i/ Amefariki) ...,
D, ANWANT YAKE ....ooivitee ettt ettt s st ses et s s bttt s s sttt s s sttt
C. KAZIYAKE ..ot e s e s s ettt et
d. Diniyake: (Mkiristo/ Mwislamu) .........ccc.ccecenveeensreenrrcenn. DRENEDU oo
€. MaKazi : Kijiji ccocoveereereereereernernernernernernsensensensensensensersens e KIEONGOJi i
3. MLEZI

a) Unaye mlezi ? (Mlezi ni mtu ambaye si mzazi lakini anakulea, kukutunza na kukupatia mabhitaji yote ya
NYUMDBANT N SNUIE.......cooeveeeettct ettt ettt et s s s

D) JINA 1A MUEZI oottt s s e s

C)  ANWANT YA MIEZI ...ttt os s e s e

d) Diniyake: (Mkristo / Mwislamu) ........cccccooevervennercenee. DRENEDU oo,
€)  Makazi : Kijiji ccoverrerrerrereerrreenecrienscssenr s ene st KIEONGOJ v

f)  Uhusiano wa mlezi N@ MWaNAfUNZI ..o st

FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA TARATIBU MBALIMBALI ZA SHULE

Mimi ..., . ...(Jina la mzazi /mlezi halisi) ambaye
picha yangu |meband|kwa hapOJUU ni mzazi /mIeZ| halisi wa MWanafUnZi ...t e
Kidato Cha .....oeveeee ettt ssssensenssnnsee dMWAK@ ottt

Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa michango mengine na maelekezo mengine yote yatakayotolewa na shule kwa
ajili ya maendeleo ya mwanangu.



Natambua kuwa kushindwa kukamilisha taratibu hizi kwa wakati kutachochea kurudisha maendeleo ya mwanangu nyuma.

JINA e sssev s ssesnssessssnesnns SANTNT e,



