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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE MWAKA 2021

Ninayofura kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa
mwakak 2021. Hongera sana!

Tarehe ya kuripoti shuleni ni 11 January 2021 saa 1:00 asubuhi. Mzazi wa mwanafunzi Baba au
Mama amlete mwanafunzi shuleni. Aidha ili kuonyesha kwamba umekubali nafasi uliyopewa na
Serikali unatakiwa kutimiza masharti yafuatayo na mengine utakayoelekezwa na uongozi hapa
shuleni.

1.0.AINA YA SHULE
a) Shule hii ni ya kutwa yenye mchanganyiko wa wavulana na wasichana
b) Unatakiwa kusoma masomo yote bila kukosa
c) Lugha ya mawasiliano wanafunzi wawapo shuleni ni KIINGEREZA TU, hivyo
huna budi kusoma kwa bidii kuongea kiingereza muda wote.

2.0. MASHARTI YA KUTIMIZA KABLA YA KUPOKELEWA SHULENI

I. Unatakiwa upimwe na Daktari wa Hospitali ya Serikali au Kituo cha
Afya na kujaziwa fomu iliyoambatanishwa

ii. Unatakiwa kujaza fomu iliyoambatanishwa ya taarifa za mwanafunzi kwa
uangalifu na kuirejesha shuleni siku ya kuripoti.

iii. Unatakiwa uje na cheti cha Kuzaliwa ili kuthibitisha kuwa wewe ni raia
wa Tanzania

iv. Hakikisha mwanafunzi ana kadi ya bima ya afya, shule haigharimii
matibabu.

3.0 VIFAA VYA TAALUMA
i/ Daftari kubwa 11 {counter book Quire three}
ii/ Mathematical setl, Rula 1
iii/ Kalamu, Penseli na ufutio
iv/Begi la kubebea madaftari


http://hotcitysame.com/

4.0 VIFAA VYA USAFI WA MAZINGIRA

Wanafunzi wote waje na ufagio 01 wa chelewa

Ndoo ndogo ya lita kumi 01

Sahani na kijiko kwa ajili ya chakula

Fedha ya chakula cha mchana Tsh 80,000 kwa mwaka itakabidhiwa
kwa kamati ya chakula siku ya kuripoti.

N.B unashauriwa kununua vitabu vya masomo yote yanayofundishwa shuleni pamoja na kamusi ya
‘oxford Learner Dictionary’ au “Kamusi ya Matamshi Fasaha Yaliyorahisishwa ya
Kiingereza” iliyoandikwa na Dr Amani E.Y. Mgeni @2019

5.0 SARE ZA SHULE
i. Wavulana

ii. Wasichana

Suruali mbili rangi ya Khaki {modo hairuhusiwi shuleni}(kitambaa
kimeambatanishwa) zitakaguliwa wakati wa kuripoti, moja awe amevaa na
nyingine ameshika mkononi

Shati 2 za mikono mifupi aina ya tetron(zitakaguliwa wakati wa kuripoti, moja
awe amevaa na nyingine ameshika mkononi)

Viatu vya ngozi vipya rangi nyeusi venye matundu sita ya gidamu za kufunga
jozi mbili

Soksi ndefu za rangi nyeusi mbili

Sweta rangi damu ya mzee moja.

Tisheti yenye nembo ya shule itapatikana shuleni gharama ni Tshs 10,000
(utakabidhi fedha hii kwa atakayekupa tshert)

Sketi mbili rangi ya damu ya mzee urefu ifike chini ya magoti mshono Rinda
box shape (kitambaa kimeambatanishwa). Zitakaguliwa wakati wa kuripoti
moja awe amevaa nyingine awe nayo mkononi.

Sharti mbili nyeupe mpya za mikono mifupi aina ya tetron kwa waisilamu
mikono mirefu. Zitakaguliwa moja awe amevaa na moja awe ameshika mkononi
Viatu vya ngozi vipya rangi nyeusi matundu sita ya gidamu za kufunga jozi
mbili

Sweta rangi inayofanana sketi yaani damu ya mzee

Tishert yenye nembo shule itapatikana sheleni gharama ni Tshs 10,000 tu,
(utakabidhi fedha hii kwa atakayekupa tshert)

» Tafadhali soma kwa makini maelezo hayo na kuyatekeleza kikamilifu
» Soma vizuri sheria za shule na kukiri kama utaweza kuzizingatia muda wote utakaokuwepo

shuleni

Karibu sana Mkombosi Sekondari
CELIMUNT UKOMBOZT”

LUBUA 5.D

MEKUU WA SHULE

NB: Tarehe 05/01/2021 siku ya Jumanne saa 3:00 asubuhi kutakuwa na kikao cha
wazazi wote wenye wanafunzi wa kidato cha kwanza 2021 hapa shuleni. Tafadhali
sana mzazi hudhuria bila kukosa.
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MEDICAL EXAMINATION FORM

PART I: PERSONAL PARTICULARS (To be filled by student)
SUMNAME....vviiiieeeer i, Other Nnames........cccceveveeevivceeeenne I, Age..... Sex......

PART II: PERSONAL HISTORY/EXAMINATIONS (To be filled by medically qualified and
registered professional)

Please examine the above named as to his/ her physical and mental fitness for a full-time secondary
school programme.

The examination should include the following:

a) Eyes: Conjunctive..........ccccueunn. Pupil......ccco... Vision, Right.................. Left.....co......
b) Ears (state if any discharge)........ccccceeevvivevviiviieciennnne, Mouth/throat...........cccccvvvevve e,
C) NOSE...coeiieiiieee e ReSPIratory SYSteM.......cccvcveiiieice et
d) LimbS....ccoovvviiiiiiieenn, , Diabetes.........ccccoevivennne , Kidney diseases........coevvevvevevieenenn,
€) ADAOMEN.....cciiicece e Any abnormality.........ccccceeviieiiiieciiiiee
) Leprosy......ccccvvveiiveiennnnn. Cardiovascular system.................... Blood pressure.................
g) Epilepsy.....cccovviiiiinnnnn. Heart: Any murmur...........ccoeeeue. Arteries Veins...........cccueee..
h) Pregnancy test.......cccccovevvviieeieciennn, , Urine: Albumin................... , SUgar....coveeeee
i) Skin diseases..........cceevennne , Tuberculosis.................... , Asthma.............. , Deformity.........
J) Anaemia.......coeeeiiieiieiiieee , Allergic disOrders...........cooveevieviiiece e
K) NEeUrosis.........ccoecevveiieseennns

Other serious diSOrders (SPECITY).....ccui it st re e r e sreenr e sre e e nas

CONCLUSION:

| have examined the above named and consider that he/ she is physically and mentally fit/unfit
for a full- time secondary school programme.
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SHERIA ZA SHULE

Sheria na kanuni mbalimbali hutumika kama miongozo ya kumwezesha mwanadamu anayeishi katika jumuia
yoyote kuwa na mahusiano mazuri na wenzake kwa kumwekea mipaka ya kiutendaji pamoja na kusimamia
uhuru ambao ukizidi kiwango unaweza kuleta madhara. Aidha miongozo hii humwezesha mlengwa kukua na
kuendelea kwa kuimarisha uhusiano mzuri wa kila siku katika jamii inayomzunguka.

Kwa mtazamo huu, shule ya Sekondari MKOMBOZI inazo sheria rahisi sana zinazoelekeza haki na wajibu wa
mwanafunzi aliyechaguliwa kujiunga na shule hii ili aweze kutimiza malengo yake ya kusoma na kufaulu na
hatimaye akajenge familia na taifa lake. Adhabu ya ukiukwaji wa sheria hizi pia zinawekwa bayana ambapo
mzazi na mwanafunzi wanatakiwa kuridhia.

1. HAKI ZA MWANAFUNZzI

Mwanafunzi aliyechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Mkombozi anazo haki zifuatazo:

i. Kufundishwa masomo yote ya lazima (Compulsory subjects) na yale atakayochagua mwanafunzi (Optional
subjects) kwa idadi ya vipindi na muda ulioainishwa katika muhtasari wa kila somo.

ii. Kupewa majaribio, mazoezi na mitihani ya kumpima uelewa wake katika masomo aliyofundishwa kwa
wakati kulingana na ratiba ya shule.

iii. Kuomba ufafanuzi kwa Mwalimu husika kwa kutumia taratibu zilizowekwa na shule kama hukupewa
majaribio na mazoezi ya kutosha kulingana na taratibu za Wizara.

vi. Kulindwa dhidi ya ajali wakati wote awapo shuleni.
vii. Kuadhibiwa kwa kushindwa kutimiza wajibu wake au kufuata sheria na taratibu za shule hii au za nchi.
2. WAJIBU WA MWANAFUNZI

i. Kujifunza kwa bidii na maarifa ili kufaulu masomo yote anayosoma kwa kiwango cha alama 65% na
kuendelea.

awapo shuleni.
iii. Kuvaa sare ya shule wakati wote awapo katika mazingira ya shule

iv. Kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote iliyoainishwa katika ratiba ya shule.

v. Kutunza, kuheshimu na kuthamini mali za shule, mali za wenzake pamoja na mali zake mwenyewe kwa kuhakikisha
kila kifaa mfano, madawati, meza, vifaa vya usafi n.k vimehifadhiwa mahali panapotakiwa na katika hali ya usafi.
Mwanafunzi atakayeharibu mali ya shule atawajibika kulipa gharama yote ya uharibu huo.

vi. Kutii na kuitika mara asikiapo kengele inayomtaka afanye jambo Fulani lililoelekezwa katika ratiba ya shule
vii. Kuhudhuria masomo yote yafundishwayo darasani bila kukosa wala kuchelewa.

viii. Kulinda na kufanya usafi wa mazingira ya shule kulingana na taratibu na mpangilio uliowekwa na shule na akae eneo
lake hadi akaguliwe.

ix. Kutotupa taka ovyo, kuokota taka zilizotupwa hovyo na kuhifadhi katika shimo la taka katika eneo husika.

x. Kuwatii walimu, wafanyakazi wasio walimu na viongozi wa baraza la wanafunzi bila ubishi wala manung’uniko na
kufuata maelekezo yote yatolewayo na walimu pamoja na viongozi wa baraza la wanafunzi.

xi. Kuhudhuria ibada na sala kwa muda uliopangwa na katika eneo husika kwa dhehebu lake kulingana na ratiba na
taratibu za shule.

xii. Kutunza na kuheshimu muda kwa kutembea haraka/kukimbia wakati wote anapoelekea eneo lolote ndani ya shule
au nje ya shule

xiii. Kutunza maji kwa kutunza na kufunga bomba baada ya kumaliza matumizi yake.

xiv. Kufanya mazoezi kwa kukimbia mchakamchaka asubuhi kila siku za masomo bila kukosa kwa kisingizio chochote
isipokuwa ugonjwa uliothibitishwa na daktari kwa ajili ya kuchangamsha mwili na akili.



3.TARATIBU NA KANUNI ZA KILA SIKU
Taratibu na kanuni hizi zifuatwe na kila mwanafunzi bila kusita na kwa wakati wote awapo shuleni.
Kukiukwa kwa taratibu na kanuni hizi kutamsababisha mwanafunzi kupewa adhabu kali ikiwemo
kurudishwa nyumbani ili kukaa chini ya uangalizi wa mzazi kwa kipindi kisichopungua majuma
matatu wakati masomo yanaendelea ili kumrejesha katika mwelekeo unaotakiwa
i. Mwanafunzi avae sare za shule wakati wote wa siku za masomo

ii. Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa kandambili au viatu vya aina nyingine wakati akiwa katika sare
rasmi ya shule tofauti na viatu alivyoagizwa.

iii. Mwanafunzi anatakiwa kuonekana katika hali ya kawaida na nadhifu. Hivyo mapambo yeyote
kama vile bangili, hereni na mikufu hayaruhusiwi shuleni.

iv. Mwanafunzi haruhusiwi kusuka au kuwa na nywele ndefu.

v. Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya shule bila ruhusa iliyoidhinishwa na Mkuu wa shule au
Makamu Mkuu wa shule pamoja na Mwalimu wa Zamu na kuthibitishwa na Mwalimu wa darasa.

vi. Ni marufuku kabisa mwanafunzi kuingia nyumba ya mtumishi yeyote kwa sababu yeyote ile
mchana au usiku.

vii. Vifaa vyote vya umeme na elektroniki kama vile redio, pasi, walk-man, heater simu na kamera
haviruhusiwi kwa mwanafunzi awapo shuleni.

viii. Matumizi ya lugha chafu, matusi, matukano na masengenyo ni marufuku popote pale
mwanafunzi anapokuwepo nje au ndani ya darasa.

ix. Mwanafunzi atalazimika kusimama anapopita mwalimu au mfanyakazi wa shule pamoja na watu
waliowazidi umri. Mwanafunzi anapaswa kusalimia kwa heshima.

x. Ni marufuku mvulana na msichana kuingia katika nyumba au maeneo yaliyojificha wakati wakiwa

hapa shuleni. Urafiki wa kukaribishana nyumbani kati ya mvulana na msichana uepukwe.

xi. Ratiba ya shule inaanza saa 12:30 asubuhi. Ni lazima mwanafunzi azingatie ratiba hii na kufanya
kazi zote za asubuhi atakazopangiwa na mwalimu wa zamu na viongozi wake.

xii. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shule kila siku. Endapo kutakuwa na sababu yeyote ya
kumfanya asiwepo shuleni taarifa iletwe shuleni na mzazi mwenyewe. Ruhusa za wanafunzi kwa
wanafunzi hazitapokelewa.



4. MAKOSA YATAKAYOMSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUKUZWE SHULE MARA MOJA.
i. Wizi wa mali ya shule au mali ya mwanafunzi mwenzake

ii. Kuingia na SIMU au CHIP (/ine) ya simu shuleni

iii. Uasherati na uzinzi nje na ndani ya shule

iv. Ulevi wa pombe au madawa ya kulevya

v. Kuingia mahali panapouzwa kileo/pombe

vi. Kuvuta sigara, kutafuna mirungi au kuvuta ugoro

vii. Kutoa lugha ya matusi hadharani au kwa kificho kwa walimu au wanafunzi wenzake
viii. Kupigana hadharani au kutishia kumpiga mwanafunzi mwingine kwa sababu yeyote ile
ix. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, miundombinu ya shule au mali za wanafunzi wenzake
X. Kupata au kutoa ujauzito

xi. Utoro kuanzia siku moja na kuendelea

xii. Kuingia katika nyumba za watumishi mchana au usiku

xiii. Kuchochea au kushiriki katika mgomo wowote au mikutano isiyo rasmi

xiv. Kudharau nembo za taifa mfano, Bendera na Wimbo wa Taifa

xv. Kugomea adhabu halali iliyotolewa na viongozi wa baraza la wanafunzi, kiongozi wa darasa,
mwalimu au mtumishi yeyote mwenye mamlaka

xvi. Kutohudhuria masomo darasani kwa muda wa siku 90 mfululizo

Kila mzazi asome kwa makini sheria na taratibu hizi akiwa na mwanaye na ahakikishe amemsaidia
mwanaye kuzielewa kwa ajili ya kuzifuata kwa makini. Baada ya kuzielewa, mzazi na mwanafunzi
wasaini kukubaliana nazo pamoja na adhabu zinazoambatana nazo.

KARIBU SANA MKOMBOZI SEKONDARI

LUBUA. FURAHINI DAUDI

MRUA WA SHULE



